aptitude - en to tl translation catalogue (611 entries)

en: 
     Tasks are groups of packages which provide an easy way to select a predefined set of packages for a particular purpose.
tl: 
     Gawain ay mga grupo ng pakete na nag bibigay ng madaling paraan para maka pili ng predefined na kumpol ng pakete para sa tanging layunin.

en: 
    Curses version: %s
tl: 
    Salin ng tingayaw: %s

en: 
    Dependency information will be shown.
tl: 
    Ipapakita ang impormasyong dependency.

en: 
    Dependency information will not be shown.
tl: 
    Hindi ipapakita ang impormasyong dependency.

en: 
    NCurses version: %s
tl: 
    NSalin ng tungayaw: %s

en: 
    Size changes will be shown.
tl: 
    Ipapakita ang mga pagbabago sa laki.

en: 
    Size changes will not be shown.
tl: 
    Hindi ipapakita ang mga pagbabago sa laki.

en: 
    Versions will be shown.
tl: 
    Ipapakita ang mga bersyon.

en: 
    Versions will not be shown.
tl: 
    Hindi ipapakita ang mga bersyon.

en:                   This aptitude does not have Super Cow Powers.
tl:                   Ang aptitude na ito ay walang kapanyarihang Super Kalabaw.

en:        aptitude [options] <action> ...
tl:        aptitude [mga option] <aksyon> ...

en:   Actions (if none is specified, aptitude will enter interactive mode):
tl:   Aksyon (kung walang nilagay, ang aptitude ay papayok sa interactive na pamamaraan):

en:  (provided by %F)
tl:  (inihanda ni %F)

en:  --with(out)-recommends	Specify whether or not to treat recommends as
                    strong dependencies
tl:  --with(out)-recommends	Specify kahit na maukol ng rekomenda 
                    matibay na dependencies

en:  -D             Show the dependencies of automatically changed packages.
tl:  -D             Pakita ang dependencies ng otomatikaling nabagong mga pakete.

en:  -F format      Specify a format for displaying search results; see the manual
tl:  -F format      ilagay ang format para i-display ang nahanap na resulta; tingnan ang manual

en:  -O order       Specify how search results should be sorted; see the manual
tl:  -O order       ilagay kung paano ang nahanap na resulta ayon sa pag-uri-uri; tingnan ang manual

en:  -P             Always prompt for confirmation or actions
tl:  -P             Laging mag prompt para sa compermasyon o aksyon

en:  -S fname       Read the aptitude extended status info from fname.
tl:  -S fname       Basahin ang aptitude extended status info mula sa fname.

en:  -V             Show which versions of packages are to be installed.
tl:  -V             Pakita kung anong bersyon ng pakete ang e i-instal.

en:  -Z             Show the change in installed size of each package.
tl:  -Z		    Ipakita ang pagbabago sa installed na sukat ng bawat pakete.

en:  -d             Only download packages, do not install or remove anything.
tl:  -d             Kunin ang pakete lamang, wag i-instal o tanggalin ang kahit na ano.

en:  -f             Aggressively try to fix broken packages.
tl:  -f             Agresibong sinusubukan na ayusin ang nabasag na mga pakete.

en:  -h             This help text
tl:  -h             Ang tulong na ito

en:  -i             Perform an install run on startup.
tl:  -i             Magsagawa ng install run sa simula.

en:  -o key=val     Directly set the configuration option named 'key'
tl:  -o key=val     Diretstong ilagay ang pangalan ng configuration option 'key'

en:  -s             Simulate actions, but do not actually perform them.
tl:  -s             Magsagawa ng kunwaring aksyon, pero wag gawin ng toto ang pagsagawa sa kanila.

en:  -t [release]   Set the release from which packages should be installed
tl:  -t [release]   Itakda ang paglaya kung saan ang pakete ay i-installed

en:  -u             Download new package lists on startup.
tl:  -u             Kuhain ang bagong pakete sa simula.

en:  -v             Display extra information. (may be supplied multiple times)
tl:  -v             Pakita ang karagdagang impormasyon. (siguro supplied ng maraming ulit)

en:  -w width       Specify the display width for formatting search results
tl:  -w width       ilagay ang lapad ng display para sa formatting ng nahanap na resulta

en:  -y             Assume that the answer to simple yes/no questions is 'yes'
tl:  -y             Mag panggap na ang sagot sa simpleng tanong na oo/hindi ay 'oo

en:  [ %i%% ] (%sB/s, %s remaining)
tl:  [ %i%% ] (%sB/s, %s natitira)

en:  [Working]
tl:  [Nagtatrabaho]

en:  autoclean    - Erase old downloaded package files
tl:  autoclean    - Burahin ang lumang nakuhang pakete files

en:  changelog    - View a package's changelog
tl:  changelog    - Tingnan ang changelog ng pakete

en:  clean        - Erase downloaded package files
tl:  clean        - Burahin ang nakuhang pakete files

en:  dist-upgrade - Perform an upgrade, possibly installing and removing packages
tl:  dist-upgrade - Magsagawa ng upgrade, marahil installing at alisin ang mga pakete

en:  download     - Download the .deb file for a package
tl:  download     - Kuhain ang .deb file para sa pakete

en:  forbid-version - Forbid aptitude from upgrading to a specific package version.
tl:  forbid-version - Ipinagbawal ng aptitude mula upgrading sa partikular na paketeng salin.

en:  forget-new   - Forget what packages are "new"
tl:  forget-new   - Limutin kung ano ang mga pakete na  "bago"

en:  hold         - Place packages on hold
tl:  hold         - ilagay ang pakete sa pag kakahawak

en:  install      - Install/upgrade packages
tl:  install      - Install/upgrade ang mga pakete

en:  markauto     - Mark packages as having been automatically installed
tl:  markahanlagi     - Markahan ang pakete para kusang mag instal

en:  or
tl:  o

en:  purge        - Remove packages and their configuration files
tl:  purge        - Alisin ang pakete at ang kanilang configuration files

en:  remove       - Remove packages
tl:  remove       - Alisin ang pakete

en:  search       - Search for a package by name and/or expression
tl:  search       - Hanapin ang pakete sa pangalan at/o expression

en:  show         - Display detailed information about a package
tl:  show         - Pakita ang detalyadong impormasyon tungkol sa pakete

en:  unhold       - Cancel a hold command for a package
tl:  unhold       - Tanggalin ang pagkakawak sa pakete

en:  unmarkauto   - Mark packages as having been manually installed
tl:  alisin-ang-marka-lagi   - Markahan ang pakete para i-manual instal

en:  update       - Download lists of new/upgradable packages
tl:  update       - Listahan ng na-kuha na bago/upgradable pakete

en:  upgrade      - Perform a safe upgrade
tl:  upgrade      - Gawin ang safe na upgrade

en:  which is a virtual package.
tl:  na paketeng birtwal.

en: "%s" exists in the package database, but it is not a
    real package and no package provides it.
tl: "%s" ay nasa talaan ng mga pakete, ngunit hindi ito
    totoong pakete at walang pakete na nagbibigay nito.

en: "%s" is a virtual package provided by:
tl: "%s" ay paketeng bertwal na binibigay ng:

en: #Broken
tl: #Basag

en: #Broken: %ld
tl: #basag: %ld

en: %B%s%b cannot be upgraded now, but if it could be, it would still be held at version %B%s%b.
tl: %B%s%b hindi maaaring i-upgraded ngayon, pero kung sakali, ito ay nasa salin %B%s%b.

en: %B%s%b could be upgraded to version %B%s%b, but it is being held at version %B%s%b.
tl: %B%s%b maaring ma-upgraded sa saling %B%s%b, pero itoy inilagay sa saling %B%s%b.

en: %B%s%b is currently installed.
tl: %B%s%b ay kasalukuyang naka-instal.

en: %B%s%b is not currently installed.
tl: %B%s%b ay hindi-kasalukuyang naka-instal.

en: %B%s%b was installed automatically;  it is being removed because all of the packages which depend upon it are being removed:
tl: %B%s%b ay ma-instal ng otomatik;  itoy tinanggal dahil ang lahat ng mga pakete na naka-depende dito ay tinatanggal:

en: %B%s%b will be automatically installed to satisfy the following dependencies:
tl: %B%s%b ay ma-otomatik na ma-instal para ma to satisfy the following dependencies:

en: %B%s%b will be automatically removed because of dependency errors:
tl: %B%s%b ay mag-otomatik na ma-tatanggal sa kadahilanan ng dependency errors:

en: %B%s%b will be downgraded.
tl: %B%s%b ay ma da-downgraded.

en: %B%s%b will be installed.
tl: %B%s%b ay ma installed.

en: %B%s%b will be re-installed.
tl: %B%s%ay ma re-installed.

en: %B%s%b will be removed.
tl: %B%s%b ay tatanggalin.

en: %B%s%b will be upgraded from version %B%s%b to version %B%s%b.
tl: %B%s%b ay ma-upgraded mula sa salin %B%s%b patungo sa salin %B%s%b.

en: %B%s%b will not be upgraded to the forbidden version %B%s%b.
tl: %B%s%b ay hindi ma a-upgraded sa bawal na salin %B%s%b.

en: %B%s%b will not be upgraded to version %B%s%b, to avoid breaking the following dependencies:
tl: %B%s%b hindi maaring i-upgraded sa salin na %B%s%b, upang maiwasan ang basag na mga sumusunod na dependencies:

en: %BWARNING%b: untrusted versions of the following packages will be installed!%n%nUntrusted packages could %Bcompromise your system's security%b.  You should only proceed with the installation if you are certain that this is what you want to do.%n%n
tl: %BBABALA%b: may iluluklok na di katiwalang bersyon ng sumusunod na mga pakete!%n%nMga di katiwalang mga pakete ay maaaring %Bmag-kompromiso ng seguridad ng inyong sistema%b. Dapat lamang na ipagpatuloy ang pagluklok kung tiyak kayong gawin ito.%n%n

en: %F: This version of %s is from an %Buntrusted source%b!  Installing this package could allow a malicious individual to damage or take control of your system.
tl: %F: Ang bersyon ng %s ay mula sa %Bdi katiwalang pinagmulan%b! Ang pagluklok ng paketeng ito ay maaaring payagan ang malisyosong tao na sirain o kontrolahin ang inyong sistema.

en: %lu downgraded,
tl: %lu dinawngreyd,

en: %lu packages upgraded, %lu newly installed,
tl: %lu na paketeng inapgreyd, %lu bagong luklok,

en: %lu reinstalled,
tl: %lu iniluklok muli,

en: %lu to remove and %lu not upgraded.
tl: %lu na tatanggalin at %lu hindi inapgreyd.

en: %s %s compiled at %s %s
tl: %s %s compiled sa %s %s

en: %s is already installed at the requested version (%s)
tl: %s ay naka-instoll na sa hiniling na bersyon (%s)

en: %s is not an official Debian package, cannot display its changelog.
tl: Hindi opisyal na pakete ng Debian ang %s, hindi maipakita ang changelog nito.

en: %s is not currently installed, so it will not be reinstalled.
tl: %s ay kasalukuyan hindi pa naka-instol, kaya hindi ito iinstolin muli.

en: %s%s; will be downgraded [%s -> %s]
tl: %s%s; ay ma-downgraded [%s -> %s]

en: %s%s; will be upgraded [%s -> %s]
tl: %s%s; ay ma-upgraded [%s -> %s]

en: %s; version %s will be installed
tl: %s; iinstolahin ang bersyon %s

en: %s; version %s will be installed automatically
tl: %s; iinstolahin ang bersyon %s ng kusa

en: %s; will be purged
tl: %s; ay ma-purged

en: %s; will be purged because nothing depends on it
tl: %s; ay ma-purged dahil walang naka depende dito

en: %s; will be removed
tl: %s; ay matatanggal

en: %s; will be removed because nothing depends on it
tl: %s; ay maaalis dahil walang naka-depende dito

en: %sB of disk space will be used
tl: %sB na disk space ang gagamitin

en: -o requires an argument of the form key=value, got %s
tl: -o kailangan ng argumento sa hubog na key=value, nakuha %s

en: -u and -i may not be specified in command-line mode (eg, with 'install')
tl: -u at -i ay maaring hindi specified sa command-line na pamamaraan (eg, with 'install')

en: -u and -i may not be specified with a command
tl: -u at -i hindi siguro na specified na merong command

en: <none>
tl: <wala>

en: ===============================================================================
    
    Log complete.
tl: ===============================================================================
    
    Log ay tapos na.

en: A little dart shoots out at you!  You are hit by a little dart!  --More--
tl: Isang maliit na dart ang bumaril sa 'yo!  Ikaw ay tinamaan ng maliit na dart!  --Higit--

en: A package-list update or install run is already taking place.
tl: Ang package-list update o install run ay kasalukuyan nasa pwesto.

en: Abort Installation
tl: Hintuin ang pagluklok

en: Abort.
tl: Hintuin.

en: Action
tl: Aksyon

en: Actions
tl: Mga Gagawin

en: Administrative utilities (install software, manage users, etc)
     Packages in the 'admin' section allow you to perform administrative tasks such as installing software, managing users, configuring and monitoring your system, examining network traffic, and so on.
tl:  Kagamitan ng taga-pangasiwa (install software, mangasiwa ng users, etc)
     Pakete sa 'admin' seksyon hinahayaan kang mag sagawa ng administrative na gawain tulad ng installing software, mangasiwa ng users, configuring at mag bantay ng iyong sistema, examinin ng trapik sa network, at iba pa.

en: Advance to the next item after changing the state of a package
tl: Sumulong sa susunod na pakete matapos palitan ang estado ng pakete

en: After unpacking %sB will be freed.
tl: Matapos magbuklat ay %sB ay mapapalaya.

en: After unpacking %sB will be used.
tl: Matapos magbuklat ay %sB ay gagamitin.

en: All Packages
tl: Lahat ng pakete

en: All right, you win.
tl: Sige na nga, panalo ka na.

en: Apply a filter to the package list
tl: Apply ang filter sa listahan ng mga pakete

en: Architecture:
tl: Arketektura:

en: Archive
tl: Arkibo

en: Automatically fix broken packages before installing or removing
tl: Awtomatikong ayusin ang mga sirang pakete bago mag-install o mag-tanggal

en: Automatically installed
tl: Kusang insalled

en: Automatically resolve dependencies of a package when it is selected
tl: Awtomatikong ayusin ang mga dependensi ng pakete kapag pinili

en: Automatically show why packages are broken
tl: Ipakita kaagad kung bakit sira ang mga pakete

en: Automatically upgrade installed packages
tl: Awtomatikong i-apgreyd ang mga paketeng naka-install

en: BROKEN
tl: SIRA

en: Bad action character '%c'
tl: Di tanggap na utos '%c'

en: Bad passthrough setting '%s' (use 'passthrough' or 'nopassthrough')
tl: Masamang passthrough setting '%s' (gamitin 'passthrough' o 'nopassthrough')

en: Bad record encountered (Package=%s, Group=%s), skipping
tl: Masamang record naranasan (Pakete=%s, Grupo=%s), nilampasan

en: Bad record encountered (no Package or Group entry), skipping
tl: Masamang record ay naranasan (walang entry ang grupo ng pakete), nilampasan

en: Bad section name '%s' (use 'none', 'topdir', or 'subdir')
tl: Masamang panglan ng seksyon '%s' (gamitin 'none', 'topdir', o 'subdir')

en: Become root
tl: Maging root

en: Browse packages by category
tl: Silipin ang pakete ayon sa kategorya

en: Building view
tl: Gumagawa ng view

en: By-installed size sorting policies take no arguments
tl: Ayon sa installed na sukat pag-uri-uriin sa patakaran walang nakuhang argumento

en: By-mode grouping policies take no arguments
tl: By-mode grouping policies walang argumento

en: By-name sorting policies take no arguments
tl: Ayon sa pangalan pag-uri-uriing patakaran ay walang nakuhang argumento

en: By-priority grouping policies take no arguments
tl: Ayon sa prayoridad grupo ng mga patakaran walang nakuhang argumento

en: By-priority sorting policies take no arguments
tl: Ayon sa prayoridad pag-uri-uriin sa patakaran walang nakuhang argumento

en: By-status grouping policies take no arguments
tl: By-status grouping policies walang argumento

en: Can't execute sensible-pager, is this a working Debian system?
tl: Hindi mapatakbo ng sensible-pager, ito ba'y umaandar na sistemang Debian?

en: Can't find a package named "%s"
tl: Hindi mahanap ang paketeng nagngangalang "%s"

en: Can't open Aptitude extended state file
tl: Hindi ma-buksan ang Aptitude extended state file

en: Cancel
tl: Kanselahin

en: Cancel any action on the selected package
tl: Kansel ang anumang aksyon sa napiling pakete

en: Cancel any action on the selected package, and protect it from future upgrades
tl: Kansel ang anumang aksyon sa napiling pakete, at protektahan sa balang araw na upgrades

en: Cannot open Aptitude state file
tl: Hindi ma-buksan ang Aptitude state file

en: Cannot open package hierarchy file %s
tl: Hindi ma-buksan ang pakete hierarchy file %s

en: Change miscellaneous program settings
tl: Palitan ang samut-samot na programa settings

en: Change the settings which affect how package dependencies are handled
tl: Palitan ang settings na makaka apekto kung paano ang pakete dependencies ay hawakan

en: Change the settings which affect the user interface
tl: Baguhin ang settings na maapektuhan ang user interface

en: ChangeLog of %s
tl: ChangeLog ng %s

en: Check for new versions of packages
tl: Suriin para sa mga bagong bersyon ng mga pakete

en: Choose difficulty level
tl: Pumili sa level ng hirap

en: Clean ^obsolete files
tl: Linisin ang  ^obsolete files

en: Cleaning while a download is in progress is not allowed
tl: Paglilinis habang ang pagkuha ay nasa progreso ay hindi pina hi-hintulutan

en: Click!  You trigger a rolling boulder trap!  You are hit by a boulder! --More--
tl: Click! Nakalabit mo ang umiikot na boulder na bitag! Ikaw at natinamaan ng boulder! --Higit--

en: Close this display
tl: Isara ang display

en: Closing the last view exits the program
tl: Lalabas sa programa sa pagsara ng huling pananaw

en: Collections of software routines
     Packages in the 'libs' section provide necessary functionality for other software on the computer. With very few exceptions, you should not need to explicitly install a package from this section; the package system will install them as required to fulfill dependencies.
tl: Kalipunan ng software routines
     Pakete sa seksyon ng 'libs' nagbibigay ng kinakailangan na tungkulin para sa ibang software sa kompyuter. Na mayroong kaunting exceptions, hindi kinakailangan na maging explicitly install ang pakete mula sa seksyon na ito; ang pakete sistema ay iinstall ang mga ito kung kailangan para ma-fulfill ang mga dependencies.

en: Command shells and alternative console environments
     Packages in the 'shells' section include programs providing a command-line interface.
tl: Utusang kabibi at alternatibong console na pinagkalakhan
     Pakete sa seksyon ng 'kabibi' kasama ang programa sa pag handa ng command-line interface.

en: Compressed Size:
tl: Compressed na sukat:

en: Compressed size:
tl: Compressed na sukat:

en: Continue
tl: Magpatuloy

en: Could not load game from %s
tl: Hindi ma-load ang laro galing sa %s

en: Could not open file "%s"
tl: hindi ma-buksan na file "%s"

en: Could not regain the system lock!  (Perhaps another apt or dpkg is running?)
tl: Hindi ma-regain ang system lock!  (Siguro may ibang apt or dpg ang tumatakbo?)

en: Couldn't clean out list directories
tl: Hindi malinis ng maayos ang listahan ng directories

en: Couldn't find a changelog for %s
tl: Hindi mahanap ang changelog ng %s

en: Couldn't find any package matching "%s", and more than 40
    packages contain "%s" in their description.
tl: Hindi nakahanap ng pakete na kapareha ang "%s",
    at labis sa 40 ang mga pakete na naglalaman ng "%s"
    sa kanilang paglalarawan.

en: Couldn't find any package matching "%s".  However, the following
    packages contain "%s" in their description:
tl: Hindi nakahanap ng pakete na kapareha ng "%s".  Subalit, ang mga
    susunod na mga pakete ay may "%s" sa kanilang paglalarawan:

en: Couldn't find any package whose name or description matched "%s"
tl: Hindi makahanap ng pakete na kapareha ang pangalan o paglalarawan sa "%s"

en: Couldn't find package "%s", and more than 40
    packages contain "%s" in their name.
tl: Hindi mahanap ang paketeng "%s", at higit sa 40
    na pakete ang may "%s" sa kanilang pangalan.

en: Couldn't find package "%s".  However, the following
    packages contain "%s" in their name:
tl: Hindi mahanap ang paketeng "%s". Gayunpaman, ang sumusunod
    na mga pakete ay may "%s" sa kanilang pangalan:

en: Couldn't lock list directory..are you root?
tl: Hindi maisara ang listahan ng directory..ikaw ba'y root?

en: Couldn't parse layout: No column format specified for static item
tl: Hindi ma-parse ang pag-kakaayos: Walang hanay na format ang specified para sa static na bagay

en: Couldn't parse layout: no height specified
tl: Hindi ma-parse ang pagkakaayos: walang taas na binigay

en: Couldn't parse layout: no row number specified
tl: Hindi ma-parse ang pag-kakaayos: walang hanay na numero ang binigay

en: Couldn't parse layout: no width specified
tl: Hindi ma-parse ang pagkakaayos: walang lapad na binigay

en: Couldn't parse layout: unknown view item type "%s"
tl: Hindi ma-parse ang pagkakaayos: di-kilalang anyo ng tanawin na bagay "%s"

en: Couldn't read list of package sources
tl: Hindi mabasa ang pinagmulang listahan ng mga pakete

en: Couldn't read list of sources
tl: Hindi mabasa ang talaan ng pagkukunan

en: Couldn't read source list
tl: Hindi mabasa ang talaan ng pagkukunan (source list)

en: Couldn't write state file
tl: Hindi maka sulat ng state file

en: Create a new default package view
tl: Gumawa ng bagong default pakete view

en: DL Size: %sB
tl: DL Sukat: %sB

en: Del %s* %spartial/*
tl: Burahin %s*.%spartial/*

en: Delete package files which can no longer be downloaded
tl: Alisin ang pakete files na hindi na ma-download

en: Delete package files which were previously downloaded
tl: Burahin ang pakete files na na-download ng nakaraan

en: Deleting downloaded files
tl: Binubura ang mga na-download na files

en: Deleting obsolete downloaded files
tl: Binubura ang matagal ng nakuhang mga files

en: Deleting obsolete downloaded files
tl: Binubura ang matagal ng nakuhang mga files

en: Dep-generating grouping policies take no arguments
tl: Dep-generating grouping policies walang argumento

en: Dependencies of %s
tl: Dependensiya ng %s

en: Description
tl: Deskripsyon

en: Description:
tl: Diskripyson:

en: Development
tl: Paglinang

en: Development files for libraries
     Packages in the 'libdevel' section contain files required for building programs that use libraries in the 'libs' section.  You don't need packages from this section unless you want to compile software yourself.
tl: Paglinang na files para sa mga aklatan
     Pakete sa seksyon ng 'libdevel' naglalaman ng files na kailangan para sa paggawa ng programa na gumagamit ng aklatan sa seksyon ng 'libs'.  Hindi na kailangan ng pakete mula dito sa seksyon maliban kung kailangan magcompile ng software ng ikaw lang.

en: Didn't I already tell you that there are no Easter Eggs in this program?
tl: Hindi ba't nasabi ko nang walang Easter Egg sa programang ito?

en: Display a preview of what will be done before doing it
tl: Ipakita muna ang mga balak gawin bago ito gawin

en: Display more information about the selected package
tl: Pakita ang higit na impormasyon tungkol sa piniling pakete

en: Display some available commands at the top of the screen
tl: Ipakita ang magagamit na mga utos sa itaas ng tabing

en: Display the Debian changelog of the selected package
tl: Ipakita ang Debian changelog ng napiling pakete

en: Display the extended description area by default
tl: Ipakita ang mahabang paglalarawan

en: Do you want to continue? [Y/n/?]
tl: Nais niyo bang magpatuloy? [O/h/?]

en: Do you want to ignore this warning and proceed anyway?
tl: Nais ba ninyong di pansinin ang babalang ito at magpatuloy pa rin?

en: Documentation and specialized programs for viewing documentation
     Packages in the 'doc' section document parts of the Debian system, or are viewers for documentation formats.
tl: Dukumentasyon at specialized na programa para sa pag-tingin ng dukumentasyon
     Pakete na nasa 'doc' seksyon dukumento parte ng Debian system, o mga tagatingin sa dukumentasyon formats.

en: Don't become root
tl: Huwag maging root

en: Downloaded %sB in %s (%sB/s).
tl: Nakuha %sB ng %s (%sB/s).

en: Downloaded %sB in %ss (%sB/s).
tl: Nakuha %sB sa %ss (%sB/s).

en: Downloaded package files have been deleted
tl: Nakuhang pakete files ay nabura na

en: Downloading
tl: Kinukuha

en: Downloading Changelog
tl: Kinukuha ang Changelog

en: Downloading packages
tl: Kinukuha ang mga pakete

en: Downloading...
tl: Kinukuha...

en: E: The update command takes no arguments
tl: E: Ang update command ay kulang sa argumento

en: Easy
tl: Padali

en: Emulators and software to read foreign filesystems
     Packages in the 'otherosfs' section emulate hardware and operating systems and provide tools for transferring data between different operating systems and hardware platforms. (for instance, utilities to read DOS floppies, and utilities to communicate with Palm Pilots)
     .
     It is worth noting that CD burning software is included in THIS section.
tl: Tagaparaisan at software para basahin ang banyaga na filesystems
     Pakate sa seksyon ng 'otherosfs' paraisan ang hardware at operating systems at mag bigay ng kagamitan para sa pag salin ng data sa pagitan ng magkaibang operating systems at hardware plataporma. (halimbawa, kagamitan para basahin ang DOS floppies, at kagamitan para maguasp pati Palm Pilots)
     .
     Iyan ay mahalaga upang ang software sa pagsunod ng CD ay kasama sa seksyon na ITO.

en: Enter the filename to load:
tl: ilagay ang filename para i-load:

en: Enter the filename to save:
tl: ilagay ang filename para ma-save:

en: Enter the new package grouping mechanism for this display:
tl: ilagay ang bagong pakete grouping mechanism para sa display na ito:

en: Enter the new package sorting mechanism for this display:
tl: Ipasok ang bagong pakete na pag-uri-uriin na mekanismo para sa display:

en: Enter the new package tree limit:
tl: Ilagay ang bagong limitadong puno ng pakete:

en: Er, there aren't any errors, this shouldn't have happened..
tl: Erks, walang anomang error, ito'y hindi dapat na manyari..

en: Error writing state file
tl: Error sa pagsulat ng state file

en: Essential:
tl: Pangunahin:

en: Exit the program
tl: Lumabas sa programa

en: Fetched %sB in %s (%sB/s)
tl: Kinukuha %sB sa %s (%sB/s)

en: File to log actions into
tl: Tipunan na talaan ng mga ginawa

en: Find ^Again
tl: Humanap ^Ulit

en: Find ^Broken
tl: Hanapin ang ^Basag

en: Find the next package with unsatisfied dependencies
tl: Hanapin ang sumunod na pakete na may hindi masiya na dependencies

en: First-character grouping policies take no arguments
tl: Unang-character grouping policies walang argumento

en: Flag the currently selected package and its configuration files for removal
tl: Bandilaan ang kasalukuyan ay napiling pakete at ang configuration files para sa pagtanggal

en: Flag the currently selected package for installation or upgrade
tl: Bandilaan ang kasalukuyan ay napiling pakete para sa installation o upgrade

en: Flag the currently selected package for removal
tl: Bandilaan ang kasalukuyan ay napiling pakete para sa pagalis

en: Forbidden version
tl: Bawal na version

en: Forget which packages are "new"
tl: Kalimutan kung ano amg mga pakete na "bago"

en: Forget which packages are "new" whenever packages are installed or removed
tl: Kalimutan kung ang pakete ay "bago" kapag nag-install o nag-tangal ng pakete

en: Forget which packages are "new" whenever the package lists are updated
tl: Kalimutan kung ang pakete ay "bago" kapag na-apdeyt ang talaan ng pakete

en: Games, toys, and fun programs
     Packages in the 'games' section are meant primarily for entertainment.
tl: Laro, laruan, at nakasasayang programa
     Pakete sa seksyon ng  'laro' ay ukol lamang para sa libangan.

en: Get:
tl: Kunin:

en: Global block encountered after first record, ignoring
tl: Global block ay naranasan pag-tapos ng unang record, hinayaan

en: Got
tl: Nakuha

en: HN too long
tl: HN sobrang tagal

en: HOLD
tl: PIGILIN

en: HOLD, DEPENDENCIES
tl: PIGILIN, DEPENDENCIES

en: Hard
tl: Mahirap

en: Hardware Support
tl: Suportang pang hardware

en: Height of board:
tl: Taas ng board:

en: Help
tl: Tulong

en: Hide the menubar when it is not being used
tl: Itago ang menubar kapag ito'y hindi ginagamit

en: Hit
tl: Tumama

en: I am aware that this is a very bad idea
tl: Alam ko na ito'y masamang ideya

en: I wasn't able to locate a file for the %s package. This might mean you need to manually fix this package. (due to missing arch)
tl: Hindi ko makita ang file na para sa %s pakete. Itoy siguro kailangan mag manual fix sa pakete. (dahil sa nawawalang arkibo)

en: IMPORTANT: this log only lists intended actions; actions which fail due to
    dpkg problems may not be completed.
tl: IMPORTANTE: inililista lamang ang intended na aksyon; aksyon na nag fail dahil sa
    dpkg problems ay hindi kumpleto.

en: I^nformation
tl: I^mpormasyon

en: If you select a package, an explanation of its current state will appear in this space.
tl: Kapag pumili ka ng pakete, ang explanation nang kanyang kasalukuyang katayuan ay makikita sa lugar na ito.

en: Ignoring invalid keybinding "%s" -> "%s"
tl: Hinayaan ang hindi-valid keybinding "%s" -> "%s"

en: Information about %s
tl: Impormasyon tungkol sa %s

en: Initializing package states
tl: Naghahanda ang package states

en: Install Recommended packages automatically
tl: Mag-install ng Rekomendadong mga pakete ng awtomatiko

en: Installed Packages
     These packages are currently installed on your computer.
tl: Installed na Pakete
     Ang mga pakete ay kasalukuyang installed sa iyong kompyuter.

en: Internal Error, Ordering didn't finish
tl: Internal Error, Ordering ay hindi natapos

en: Internal buffer overflow on package "%s" while writing state file
tl: May Internal buffer overflow sa pakete "%s" habang nag-susulat ng state file

en: Internal error: Default column string is unparsable
tl: Internal error: Default na hanay ng string ay unparsable

en: Internal error: couldn't generate list of packages to download
tl: Internal error: hindi ma-generate ang listahan ng paketeng kukunin

en: Internal error: invalid value %i passed to cmdline_find_ver!
tl: Internal error: maling value %i na dumaan cmdline_find_ver!

en: Interpreters for interpreted languages
     Packages in the 'interpreters' section include interpreters for languages like Python, Perl, and Ruby, and libraries for these same languages.
tl: Taga-pagsalin para sa naisalin na lenguahe
     Pakete sa seksyon ng 'Taga-pagsalin' ay kasama ang taga-pagsalin para sa lenguahe katulad ng Python, Perl, at Ruby, at aklatan para dito sa parehong lenguahe.

en: Invalid entry in keybinding group: "%s"
tl: Hindi-valid entry sa grupo ng keybinding: "%s"

en: Invalid operation %s
tl: Hindi tanggap na operasyon %s

en: Invalid response.  Please enter a valid command or '?' for help.
tl: Di tanggap na sagot.  Pakibigay ng tanggap na utos o '?' para sa tulong.

en: Invalid sorting policy type '%s'
tl: Di-valid na pag-uri-uriin na anyo ng patakaran '%s'

en: Invalid zero-length sorting policy name
tl: Di-valid na sero-haba sa pag-uri-uriing na pangalan ng patakaran

en: KABOOM!  You step on a land mine.  --More--
tl: BLAGA!  Ikaw ay naka tapak sa paputok.  --Marami--

en: Loading cache
tl: Kinakarga ang cache

en: Localization
tl: Lokalisasyon

en: LongAction
tl: MatagalNaAksyon

en: Lost
tl: Natalo

en: Maintainer
tl: Tagapamahala

en: Maintainer:
tl: Tagapamahala:

en: Mark ^Auto
tl: Markahang ^Auto

en: Mark ^Manual
tl: Markahang ^Manual

en: Mark all upgradable packages which are not held for upgrade
tl: Markahan ang lahat ng hindi upgradable na pakete na hindi kasama sa upgrade

en: Media Change: Please insert the disc labeled '%s' in the drive '%s' and press enter
tl: Nagbago ng Media: Paki pasok ang disk na may label na '%s' sa drive '%s' at pindutin ang enter

en: Medium
tl: Katamtaman

en: Minesweeper
tl: Taga-walis ng ginto

en: Miscellaneous
tl: Samut-samot

en: Miscellaneous software
     Packages in the 'misc' section have too unusual a function to be classified.
tl: Samut-samot na software
     Pakete sa seksyon ng 'samot' mayroon din di-karaniwan na tungkulin para i-classified.

en: Multiple descriptions found for group %s, ignoring one
tl: Maraming deskripsyon ang nakita para sa grupo %s, hayaan ang isa

en: Need to get %sB of archives.
tl: Kailangan kumuha ng %sB ng arkibo.

en: Need to get %sB/%sB of archives.
tl: Kailangang kumuha ng %sB/%sB ng arkibo.

en: New
tl: Bago

en: New Categorical ^Browser
tl: Bagong Kategoryang ^Browser

en: New Package ^View
tl: ^Tanaw ng Bagong mga Pakete

en: No
tl: Hindi

en: No candidate version found for %s
tl: Walang kandidatong version na nakita %s

en: No downloadable files for %s version %s; perhaps it is a local or obsolete package?
tl: Walang makuhang tipunan para sa %s na bersyon ng %s; maaaring ito'y lokal o laos na na pakete?

en: No hierarchy information to edit
tl: Walang impormasyon hierarchy para ma-edit

en: No packages are scheduled to be installed, removed, or upgraded.
tl: Walang pakete ang nakatakda na iluklok, tanggalin, o i-upgrade.

en: No packages found -- enter the package names on the line after 'c'.
tl: Walang nahanap na mga pakete -- ibigay ang mga pakete pagkatapos ng 'c'.

en: No packages to show -- enter the package names on the line after 'i'.
tl: Walang paketeng ipapakita - ibigay ang mga pakete pagkatapos ng 'i'.

en: No packages will be installed, upgraded, or removed.
tl: Walang paketeng iinstolahin, iaapgreyd, o tatanggalin.

en: Not Installed Packages
     These packages are not installed on your computer.
tl: Hindi Installed na Pakete
     Ang mga pakete ay hindi installed sa iyong kompyuter.

en: Note: "%s", providing the virtual package
          "%s", is already going to be installed.
tl: Paunawa: "%s", nagbibigay ng bertwal na pakete
             "%s", ay iinstolahin na.

en: Note: "%s", providing the virtual package
          "%s", is already installed.
tl: Paunawa: "%s", nagbibigay ng bertwal na pakete
             "%s", ay naka-install na.

en: Note: selecting "%s" instead of the
          virtual package "%s"
tl: Paunawa: pinili ang "%s" sa halip ng
             bertwal na paketeng "%s"

en: Note: selecting the task "%s: %s" for installation
tl: Paunawa: pinili na instolahin ang task "%s: %s"

en: Number of mines:
tl: Bilang ng mines:

en: Numeric analysis and other mathematics-related software
     Packages in the 'math' section include calculators, languages for mathematical computation (similar to Mathematica), symbolic algebra packages, and programs to visualize mathematical objects.
tl: Numeric na pagsusuri at ibang software na ugnay sa matematika
     Pakete sa seksyon ng 'math' kasama ang calculators, lenguahe para sa matematikal na computation (pareho sa matematika), pakete ng makahulugang algebra, at programa para i-visualize ang matematika na bagay.

en: Obsolete and Locally Created Packages
     These packages are currently installed on your computer, but they are not available from any apt source.  They may be obsolete and removed from the archive, or you may have built a private version of them yourself.
tl: Lipas at and local na ginawa na pakete
     Ang mga pakete na ito ay mga kasalukuyang installed sa iyong kompyuter, pero itong hindi available mula saan mang pinanggalingan ng apt.  Itoy maaaring luma na at inalis mula sa arkibo, o pwedeng ikaw ay gumawa ng pribadong salin sa iyong sarili.

en: Obsolete libraries
     Packages in the 'oldlibs' section are obsolete and should not be used by new software.  They are provided for compatibility reasons, or because software distributed by Debian still requires them.
     .
     With very few exceptions, you should not need to explicitly install a package from this section; the package system will install them as required to fulfill dependencies.
tl: Lipas na mga aklatan
     Pakete sa seksyon ng 'oldlibs' ay mga lipas na at kailangan wag nang gamitin para sa bagong software.  Ito ay inihanda para sa compatibility na kadahilanan, o dahil ang software na ipinamahagi ni Debian kinakailangan parin nito.
     .
     Na may kakaunting natatangi, hindi mo na kinakailangan i-install pa ang pakete na ito mula sa seksyon; ang pakete sistema ay i-install nito dahil required para ma-fulfill and mga dependencies.

en: Okay, okay, if I give you an Easter Egg, will you go away?
tl: Sige na, kung bibigyan kita ng Easter Egg, aalis na ba kayo?

en: Only one of -u and -i may be specified
tl: Tanging isa sa -u at -i ang maaaring specified

en: Options
tl: Mga Pagpipilian

en: Ouch!  Got SIGABRT, dying..
tl: Aray!  Nakatanggap ng SIGABRT, namamatay..

en: Ouch!  Got SIGQUIT, dying..
tl: Aray!  Nakatanggap ng SIGQUIT, namamatay..

en: Ouch!  Got SIGSEGV, dying..
tl: Aray!  Nakatanggap ng SIGSEGV, namamatay..

en: Ouch!  Got SIGTERM, dying..
tl: Aray!  Nakatanggap ng SIGTERM, namamatay..

en: Package
tl: Pakete

en: Package %s is not installed, cannot forbid an upgrade
tl: Hindi naka-instol ang paketeng %s, hindi mapagbawal ang apgreyd

en: Package %s is not installed, so it will not be removed
tl: Hindi naka-instol ang paketeng %s, kaya hindi ito tatanggalin

en: Package %s is not upgradable, cannot forbid an upgrade
tl: Hindi maaaring i-apgreyd ang %s, hindi mapagbawal ang apgreyd

en: Package names provided by %s
tl: Pangalan ng pakete na binibigay ng %s

en: Package:
tl: Pakete:

en: Packages
tl: Mga Pakete

en: Packages being automatically held in their current state
     These packages could be upgraded, but they have been kept in their current state to avoid breaking dependencies.
tl: Paketeng habang kusang held sa ksalukuyang katayuan
     Ang mga pakete ay maaring ma-upgraded, pero itoy itinagosa kasalukuyang kaayuan para maiwasan ang pagbasag ng mga dependencies.

en: Packages being automatically installed to satisfy dependencies
     These packages are being installed because they are required by another package you have chosen for installation.
tl: Pakete ay kusang mag-iinstalled para masiyahan ang dependencies
     Ang mga pakete na ito ay nag-iinstalled dahil ito'y kailangan ng ibang pakete na iyong pinili para sa installation.

en: Packages being deleted due to unsatisfied dependencies
     These packages are being deleted because one or more of their dependencies is no longer available, or because another package conflicts with them.
tl: Pakete ay inalis dahil sa hindi tugmang dependencies
     Ang mga pakete na ito ay inalis dahil isa o marami sa kanyang dependencies ay hindi na available, o dahil ibang pakete ay conflicts sa kanila.

en: Packages being held back
     These packages could be upgraded, but you have asked for them to be held at their current version.
tl: Pakete ay binalik
     Ang mga pakete ay maaaring i-upgrade, pero tinanong mo na gawin sa kasalukuyang salin.

en: Packages being removed because they are no longer used
     These packages are being deleted because they were automatically installed to fulfill dependencies, and the planned action will result in no installed package declaring an 'important' dependency on them.
tl: Pakete ay tinatanggal dahil itoy hindi na ginagamit
     Ang mga pakete ay tinatanggal dahil itoy automatically na-installed para ma-fulfill ang dependencies, at ang planong aksyon ay magbunga ng walang installed na pakete magpahayag ng 'importante' na dependency sa kanila.

en: Packages converted from foreign formats (rpm, tgz, etc)
     Packages in the 'alien' section were created by the 'alien' program from a non-Debian package format such as RPM
tl: Pakete napalitan mula sa banyagang formats (rpm, tgz, etc)
     Pakete sa seksyon ng 'alien' ay ginawa ng 'alien' na programa mula sa non-Debian na pakete format tulad ng RPM

en: Packages depending on %s
tl: Pakete na umaasa sa %s

en: Packages to be downgraded
     An older version of these packages than is currently installed will be installed.
tl: Pakete na ma da-downgraded
     lumang salin ng pakete na ito na kasalukuyan naka installed ay ma i-installed.

en: Packages to be installed
     These packages have been manually selected for installation on your computer.
tl: Mga pakete na i-installed
     Ang mga pakete na ito ay manually na pinili para sa installation sa iyong kompyuter.

en: Packages to be reinstalled
     These packages will be reinstalled.
tl: Mga pakete na i-rereinstalled
     Ang mga pakete na ito ay i-rereinstalled.

en: Packages to be removed
     These packages have been manually selected for removal.
tl: Mga pakete na aalisin
     Ang mga pakete na ito ay manually na piniil para alisin.

en: Packages to be upgraded
     These packages will be upgraded to a newer version.
tl: Mga pakete na i a-upgraded
     Ang mga pakete na ito ay i a-upgraded sa bagong salin.

en: Packages which are recommended by other packages
     These packages are not strictly required, but they may be necessary to provide full functionality in some other programs that you are installing or upgrading.
tl: Mga pakete na rekomenda ng ibang pakete
     Ang mga pakete na ito ay hindi mahigpit na ni-required, pero ito'y maaaring kailangan para ma-probayd ang kabuuang functionality ng ibang mga programa na iyong ini-instal o ina-upgrayd.

en: Packages which are suggested by other packages
     These packages are not required in order to make your system function properly, but they may provide enhanced functionality for some programs that you are currently installing.
tl: Pakete na minungkahi ng ibang mga pakete
     Ang mga pakete na ito ay hindi kailangan para magawa ang tungkulin ng iyong sistema ng maayos, pero itoy kailangan para mapabuti ang tungkulin ng ibang mga programa na iyong kasalukuyang ini-install.

en: Packages which depend on %s
tl: Pakete na naka-depende sa %s

en: Packages which set up your computer to perform a particular task
     Packages in the 'Tasks' section contain no files; they merely depend upon other packages. These packages provide an easy way to select a predefined set of packages for a specialized task.
tl: Mga pakete na hinanda ang iyong kompyuter para magsagawa ng tanging gawain
     Mga pakete na nasa  'Gawain' section ay hindi nag lalaman ng anomang files; silay naka depende sa ibang mga pakete. Ang mga pakete na ito ay hinanda para sa madaling paraan para maka pili ng predefined na kumpol ng mga pakete para sa specialized na gawain.

en: Packages with no declared section
     No section is given for these packages. Perhaps there is an error in the Packages file?
tl: Mga pakete na walang declared na seksyon
     Walang seksyon ang binigay para sa pakete na ito. Siguro mayroong  error sa file ng pakete?

en: Packages with unsatisfied dependencies
     The dependency requirements of these packages will be unmet after the install is complete.
     .
     The presence of this tree probably indicates that something is broken, either on your system or in the Debian archive.
tl: Pakete na may hindi kuntentong dependencies
     Ang pangangailangan ng dependency ng paketeng ito ay hindi ma-met matapos ang install.
     .
     Ang pagharap ng puno nito ay maaring indicates na ilang bagay ay basag, alin man sa dalawa sa iyong sistema o sa arkibo ng Debian.

en: Pause after downloading files
tl: Tumigil panandali matapos makuha ang mga tipunan

en: Perform all pending installs and removals
tl: Gawin ang lahat ng naka-binbin na instal at mga tatanggalin

en: Perl interpreter and libraries
     Packages in the 'perl' section provide the Perl programming language and many third-party libraries for it. Unless you are a Perl programmer, you don't need to install packages from this section explicitly; the package system will install them if they are required.
tl: Tagapagsalin ng Perl at ibang aklatan
     Pakete sa sekyon ng 'perl' nagbibigay ng Perl programming language at maraming third-party na aklatan para dito. Maliban kung ikaw ay Perl programmer, hindi mo kailangan install ang mga pakete mula sa seksyon ito explicitly; ang pakete sistema ay i-install kung itoy kailangan.

en: Please insert the disc labeled "%s" into the drive "%s"
tl: Paki insert ang disc na may label "%s" sa loob ng drive "%s"

en: Press Return to continue.
tl: Pindutin ang Enter upang tumuloy.

en: Press return to continue.
tl: Pindutin ang pabalik upang magpatuloy.

en: Preview of package installation
tl: Preview ng pagluklok ng mga pakete

en: Priority
tl: Prayoridad

en: Priority %s
tl: Prayoridad %s

en: Priority:
tl: Prioridad:

en: ProgName
tl: PangalanNgProg

en: Programs for embedded systems
     Packages in the 'embedded' section are meant to run on embedded devices. Embedded devices are specialized hardware devices with much less power than a typical desktop system: for instance, a PDA, a cell phone, or a Tivo.
tl: Programa para sa embedded na sistema
     Pakete sa seksyon ng 'embedded' ay mga pinapatakbo para sa mga embedded kagamitan. Embedded na kagamitan ay mga specialized hardware na kagamitan na mayroong kakaunting lakas kaysa sa typical na desktop na sistema: halimbawa, ang PDA, ang cell phone, o ang Tivo.

en: Programs for working with circuits and electronics
     Packages in the 'electronics' section include circuit design tools, simulators and assemblers for microcontrollers, and other related software.
tl: Programa para sa paggawa ng circuits at electronics
     Pakete sa seksyon ng 'electronics'  kasama ang circuit design tools, simulators at assemblers para sa microcontrollers, at ibang  ugnay sa software.

en: Programs stored outside the US due to export controls
     Packages in 'non-US' likely contain cryptography; a few implement patented algorithms. Because of this, they cannot be exported from the United States, and hence are stored on a server in the "free world".
     .
     Note: the Debian Project is currently merging cryptographic software into the US-based archives after consulting with legal experts about recent changes in export policies. Most packages which were formerly found in this section, therefore, are now in 'main'.
tl: Programang naka-imbak sa labas ng US dahil sa export controls
     Pakete sa listahan ng 'non-US' marahil naglalaman ng cryptography; kaunting implementasyon ng patented algorithms. Dahil dito, hindi sila ma ikalakal mula sa United States, at itoy naka-imbak sa server ng "malayang mundo".
     .
     Tanda: ang Proyekto ng Debian ay kasalukuyang merging cryptographic software sa US-based arkibo matapos magpatingin sa legal na experts tungkol sa kailan lamang na pagbabago sa patakaran ngexport. Karamihan sa pakete ay makikita sa seksyon na ito, anopat kung magkagayon, ay nasa 'main'.

en: Programs to connect to and provide various services
     Packages in the 'net' section include clients and servers for many protocols, tools to manipulate and debug low-level network protocols, IM systems, and other network-related software.
tl: Programa para ma idugtong at  magbigay ng ibat-ibang serbisyo
     Pakete sa seksyon na 'net' kasama ang clients at servers para sa maraming protocols, kasangkapan para manipulahin at i-debug ang low-level na network protocols, IM sistems, at ibang ugnay nanetwork software.

en: Programs to write, send, and route email messages
     Packages in the 'mail' section include mail readers, mail transport daemons, mailing list software, and spam filters, as well as various other software related to electronic mail.
tl: Programa para mag sumulat, magpadala, at mag ruta ng email na mga mensahe
     Pakete sa seksyon ng 'mail' kasama ang tagabasa ng liham, liham transporte daemons, software para sa listahan ng mga liham, at panala ng spam, at iba't ibang software ugnay sa electronic na liham.

en: Programs which depend on software not in Debian
     Packages in the 'contrib' section are not part of Debian.
     .
     These packages are Free Software, but they depend on software which is not part of Debian.  This may be because it is not Free Software, but is packaged in the non-free section of the archive, because Debian cannot distribute it at all, or (in rare cases) because no-one has packaged it yet.
     .
     For more information about what Debian considers to be Free Software, see http://www.debian.org/social_contract#guidelines
tl: Programa na nag de-depend sa software hindi sa Debian
     Pakete sa seksyon ng 'contrib' ay mga hindi parte ng Debian.
     .
     Ang pakete na ito ay mga Malayang Software, pero itoy naka depende sa software na hindi parte ng Debian.  Ito'y marahil dahil hindi Libreng Software, pero itoy inimpake sa seksyon ng hindi-libre na mga arkibo, dahil ang Debian ay hindi pwedeng i-distribute lahat, o (sa pambihirang usapin) dahil wala pa ni-isa ang na-impake.
     .
     Para sa higit na impormasyon tungkol sa kung ano ang ayunan ng Debian para maging libreng Software, tingnan http://www.debian.org/social_contract#guidelines

en: Prompt for confirmation at exit
tl: Magtanong muna bago lumabas

en: Provided by
tl: Inihanda ni

en: Python interpreter and libraries
     Packages in the 'python' section provide the Python programming language and many third-party libraries for it. Unless you are a Python programmer, you don't need to install packages from this section explicitly; the package system will install them if they are required.
tl: Python na tagapagsalin at aklatan
     Pakate sa seksyon ng 'python' nagbibigay ng Python programming na lenguahe at maraming third-party na aklatan para dito. Maliban kung ikaw ay Python programmer, hindi mo kailangan install ang mga pakete mula sa seksyon ito explicitly; ang pakete sistema ay i-install kung itoy kailangan.

en: README
tl: BASAHINAKO

en: REMOVE
tl: TANGGALIN

en: REMOVE, DEPENDENCIES
tl: TANGGALIN, DEPENDENCIES

en: REMOVE, NOT USED
tl: TANGGALIN, HINDI NAGAMIT

en: Reading extended state information
tl: Binabasa ang impormasyon ng extended state

en: Reading task descriptions
tl: Binabasa ang deskripsyon na gagawin

en: Really Continue
tl: Talagang magpatuloy

en: Really discard your personal settings and reload the defaults?
tl: Sigurado kang hayaan ang iyong personal settings at reload ang defaults?

en: Really quit Aptitude?
tl: Sigurado ka sa pag alis sa Aptitude?

en: Recommends
tl: Rekomendasyon

en: Reload the package cache
tl: Reload ang pakete cache

en: Remove obsolete package files after downloading new package lists
tl: Tanggalin ang mga laos na pakete matapos makuha ang bagong talaan ng pakete

en: Remove the filter from the package list
tl: Alisin ang filter sa mga listahan ng pakete

en: Remove unused packages automatically
tl: Tanggalin ang di ginagamit na mga pakete ng awtomatiko

en: Repeat the last search
tl: Ulitin ang huling pag-hahanap

en: Replaces
tl: Palitan

en: Reporting a bug in %s:
tl: Mag-ulat ng bug sa %s:

en: Reset all settings to the system defaults
tl: Ibalik ang lahat ng settings sa system default

en: Search
tl: Paghahanap

en: Search for:
tl: Maghanap ng:

en: Search for:
tl: Hanapin ang:

en: Section
tl: Seksyon

en: Section:
tl: Hanay:

en: Security Updates
     Security updates for these packages are available from security.debian.org.
tl: Update sa seguridad
     Update sa seguridad para sa paketeng ito ay available mula sa security.debian.org.

en: Setup custom game
tl: Mag-setup ng custom na laro

en: Show partial search results (incremental search)
tl: Ipakita ang di buong resulta ng paghahanap (incremental)

en: Software for ham radio operators
     Packages in the 'hamradio' section are meant primarily for ham radio operators.
tl: Software para sa  ham radyo na tagapagpalakad
     Pakete na nasa seksyon ng 'hamradyo' ay mga nakaukol lamang para sa namamalakad ng ham radyo.

en: Software for scientific work
     Packages in the 'science' section include tools for astronomy, biology, and chemistry, as well as other science-related software.
tl: Software para sa maka-siyensyang gawa
     Pakete sa seksyon ng 'science' kasama ang kasangkapan para sa astronomy, biology, at kimika, at ang ibang software na ugnat sa agham at siyensya.

en: Some dependencies of %B%s%b are not satisfied:
tl: May mga dependecies ng %B%s%b ay hindi kuntento:

en: Source Package:
tl: Pinanggalingan ng pakete:

en: State
tl: Katayuan

en: Stop it!
tl: Tama na!

en: Subprocess exited with an error -- did you type your password correctly?
tl: Subprocess lumabas ng may error -- na type mo ba ang password ng tama?

en: Suggests
tl: Suhesyon

en: Task grouping policies take no arguments
tl: Gawaing grupong patakaran nakuwa na walang argumento

en: Tasks
tl: Mga gawain

en: Tasks/Tasks
tl: Mga gawain/Mga gawain

en: Text editors and word processors
     Packages in the 'editors' section allow you to edit plain ASCII text. These are not necessarily word processors, although some word processors may be found in this section.
tl: Text editors at word processors
     Pakete sa seksyon ng 'editors' ay pinahihintulutan ka na pamatnugutan ang simple na ASCII text. Ito ay hindi kinakailangan word processors, kahit na ang mga word processors ay maaring makita dito sa seksyon.

en: Text processing utilities
     Packages in the 'text' section include text filters and processors, spelling checkers, dictionary programs, utilities to convert between character encodings and text file formats (eg, Unix and DOS), text formatters and pretty-printers, and other software which operates on plain text.
tl: Text processing na kagamitan
     Pakete sa seksyon ng 'text' kasama ang pangsala sa text at processors, pagsusuri sa pagbaybay, diksiyonaryo na programa, kagamitan para palitan ang pagitan ng character encodings at text file formats (halimbawa, Unix at DOS), text formatters at pretty-printers, at ibang software na nag-operates sa plain text.

en: The Debian base system
     Packages in the 'base' section are part of the initial system installation.
tl: Ang Debian base sistema
     Pakete sa seksyon ng 'base' lahat ay parte ng pasimulang sistema ng installation.

en: The GNOME Desktop System
     GNOME is a collection of software which provides an easy-to-use desktop environment for Linux.  Packages in the 'gnome' section are part of the GNOME environment or closely integrated into it.
tl: Ang GNOME Desktop Sistema
     GNOME ay kalipunan ng software na nag bibigay ng madaling gamiting desktop environment para sa Linux.  Pakete sa seksyon ng  'gnome' ay parte ng GNOME environment o malapit na integrated dito.

en: The KDE Desktop System
     KDE is a collection of software which provides an easy-to-use desktop environment for Linux.  Packages in the 'kde' section are part of the KDE environment or closely integrated into it.
tl: Ang KDE Desktop Sistem
     KDE ay kalipunan ng software na nag bibigay ng madaling gamiting desktop environment para sa Linux.  Pakete sa seksyon ng  'kde' ay parte ng KDE environment o malapit na integrated dito.

en: The TeX typesetting system
     Packages in the 'tex' section are related to TeX, a system for producing high-quality typeset output.  They include TeX itself, TeX packages, editors designed for TeX, utilities to convert TeX and TeX output files to various formats, TeX fonts, and other software related to TeX.
tl: Ang TeX typesetting sistema
     Pakete sa seksyon ng 'tex' ay ugnay sa TeX, sistema para sa paggawa ng high-quality typeset na yari.  Kasama dito sa TeX, mga pakete ng TeX, editors na disenyo para sa TeX, kagamitan para sa pag-convert ng TeX at TeX yari files sa sari-saring formats, TeX fonts, at ibagn software ugnay sa TeX.

en: The X window system and related software
     Packages in the 'x11' section include the core packages for the X window system, window managers, utility programs for X, and miscellaneous programs with an X GUI which were placed here because they didn't fit anywhere else.
tl: Ang X window sistem at ugnay na software
     Pakete sa seksyon ng 'x11' kasama ang ubod na pakete para sa X window sistem, tagapangasiwa ng window, kagamitan na programa para sa X, at iba-ibang programa na may roong X na GUI na nilagay dito dahil hindi angkop sa kahit saan.

en: The dart was poisoned!  The poison was deadly...  --More--
tl: Ang dart ay nalason!  Ang lason ay nakamamatay...  --Higit--

en: The default display-limit for package views
tl: Ang default na palugit ng ipapakita sa pagtanaw ng mga pakete

en: The default grouping method for package views
tl: Ang default na pag-grupo ng pagtanaw ng mga pakete

en: The display format for package views
tl: Ang anyo ng ipapakita para sa pagtanaw ng mga pakete

en: The display format for the header line
tl: Ang anyo ng linyang pang-ulo

en: The display format for the status line
tl: Ang anyo ng linyang estado

en: The following ESSENTIAL packages will be BROKEN by this action:
tl: Ang sumusunod na mga paketeng ESENSIYAL ay MASISIRA nitong gagawin:

en: The following ESSENTIAL packages will be REMOVED!
tl: Ang sumusunod na mga paketeng ESENSIYAL ay TATANGGALIN!

en: The following NEW packages will be automatically installed:
tl: Ang mga sumusunod na BAGONG mga pakete ay awtomatikong iinstolahin:

en: The following NEW packages will be installed:
tl: Ang mga sumusunod na BAGONG mga pakete ay iinstolahin:

en: The following packages are BROKEN:
tl: Ang mga sumusunod na pakete ay SIRA:

en: The following packages are RECOMMENDED but will NOT be installed:
tl: Ang sumusunod na mga pakete ay REKOMENDADO pero HINDI iluluklok:

en: The following packages are SUGGESTED but will NOT be installed:
tl: Ang sumusunod na mga pakete ay MINUMUNGKAHI pero HINDI iluluklok:

en: The following packages are unused and will be REMOVED:
tl: Ang mga sumusunod na mga pakete ay di ginagamit at TATANGGALIN:

en: The following packages conflict with %B%s%b and will be broken by its installation:
tl: Ang mga sumusunod pakete ay komplikado sa %B%s%b at mababasag sa pag-instal:

en: The following packages conflict with %B%s%b, or depend on a version of it which is not going to be installed.
tl: Ang mga sumusunod na pakete ay conflict sa %B%s%b, o naka-depende sa bersyon nito na hindi i-instal.

en: The following packages conflict with %B%s%b:
tl: Ang mga sumusunod na pakete ay conflict sa %B%s%b:

en: The following packages conflict with version %B%s%b of %B%s%b, and will be broken if it is %s.
tl: Ang mga sumusunod na pakete ay conflict sa bersyon %B%s%b ng %B%s%b, at itoy mababasag kapag na %s.

en: The following packages depend on %B%s%b and are broken:
tl: Ang mga sumusunod pakete ay naka depende sa %B%s%b at mga mababasag:

en: The following packages depend on %B%s%b and will be broken by its removal:
tl: Ang mga sumusunod pakete ay naka depende sa %B%s%b at mababasag sa pag-tanggal:

en: The following packages depend on a version of %B%s%b other than the currently installed version of %B%s%b, or conflict with the currently installed version:
tl: Ang mga sumusunod na pakete ay naka depende sa version ng %B%s%b bukod sa kasalukuyan installed na salin ng %B%s%b, o conflict sa currently installed bersyon:

en: The following packages depend on a version of %B%s%b other than the currently installed version of %B%s%b:
tl: Ang mga sumusunod na pakete ay naka-depende sa versyon ng %B%s%b bukod sa kasalukuyan na naka-instal na bersyon ng %B%s%b:

en: The following packages depend on a version of %B%s%b which is not going to be installed.
tl: Ang mga sumusunod na pakete ay naka-depende sa bersyon ng %B%s%b na hindi i-instal.

en: The following packages depend on the currently installed version of %B%s%b (%B%s%b), or conflict with the version it will be %s to (%B%s%b), and will be broken if it is %s.
tl: Ang mga sumusunod na pakete ay kasalukuyan naka-depende sa installed bersyon ng  %B%s%b (%B%s%b), o conflict sa bersyon na %s sa (%B%s%b), at itoy mababasag kapag %s.

en: The following packages depend on version %B%s%b of %B%s%b, and will be broken if it is %s.
tl: Ang mga sumusunod na pakete ay naka-depende sa bersyon %B%s%b ng %B%s%b, at mababasag kapag na %s.

en: The following packages have been automatically kept back:
tl: Ang mga sumusunod na mga pakete ay awtomatikong pababayaan:

en: The following packages have been kept back:
tl: Ang mga sumusunod na mga pakete ay pinabayaan:

en: The following packages have unmet dependencies:
tl: Ang mga sumusunod na pakete ay may kulang na dependensiya:

en: The following packages will be DOWNGRADED:
tl: Ang mga sumusunod na mga pakete ay I-DA-DOWNGRADE:

en: The following packages will be REINSTALLED:
tl: Ang mga sumusunod na mga pakete ay IINSTOLAHIN MULI:

en: The following packages will be REMOVED:
tl: Ang mga sumusunod na mga pakete ay TATANGGALIN:

en: The following packages will be automatically REMOVED:
tl: Ang mga sumusunod na mga pakete ay awtomatikong TATANGGALIN:

en: The following packages will be upgraded:
tl: Ang mga sumusunod na mga pakete ay ia-apgreyd:

en: The list of sources could not be read.
tl: Ang source ng listahan ay hindi mabasa.

en: The main Debian archive
     The Debian distribution consists of packages from the 'main' section. Every package in 'main' is Free Software.
     .
     For more information about what Debian considers to be Free Software, see http://www.debian.org/social_contract#guidelines
tl: Ang pangunang arkibo ng Debian 
     Ang Debian distribution binubuo ng mga pakete mula sa seksyon ng 'main'. Bawat pakete sa 'main' ay libre na Software.
     .
     Para sa higit na impormasyon tungkol sa kung ano ang ayunan ng Debian para maging Malayang Software, tingnan http://www.debian.org/social_contract#guidelines

en: The package index files are corrupted. No Filename: field for package %s.
tl: Ang pakete index files ay sira. Walang Filename: field para sa pakete %s.

en: The package lists or status file could not be parsed or opened.
tl: Ang listahan ng pakete o status file ay hindi ma-parsed o ma buksan.

en: There are no Easter Eggs in this program.
tl: Walang mga Easter Egg sa programang ito.

en: There really are no Easter Eggs in this program.
tl: Talagang walang Easter Egg sa programang ito.

en: To continue, enter "%s"; to abort, enter "%s":
tl: Upang magpatuloy, ibigay ang pariralang "%s"; upang huminto, ibigay ang "%s":

en: To continue, type the phrase "%s":
tl: Upang magpatuloy, ibigay ang pariralang "%s":

en: Too many arguments to by-section grouping policy
tl: Subrang daming argumento para sa grupo ng by-section patakaran

en: Total Progress:
tl: Pangkalahatan progreso:

en: Touching the cockatrice corpse was a fatal mistake.  --More--
tl: Paghipo sa bangkay na cockatrice ay mali at nakamamatay.  --Higit--

en: UNAVAILABLE
tl: HINDI AVAILABLE

en: UNSATISFIED
tl: HINDI KUNTENTO

en: URL to use to download changelogs
tl: URL na gamitin upang kunin ang mga changelog

en: Unable to correct dependencies, some packages cannot be installed
tl: Hindi ma i-ayos ang dependecies, may mga pakete na hindi ma-install

en: Unable to correct for unavailable packages
tl: Hindi ma i-ayos dahil sa hindi available na pakete

en: Unable to find a version "%s" for the package "%s"
tl: Hindi makita ang version "%s" para sa pakete "%s"

en: Unable to find an archive "%s" for the package "%s"
tl: Hindi makita ang arkibo "%s" para sa pakete "%s"

en: Unable to open %s for writing
tl: Hindi ma-buksan ang %s para sulatan

en: Unable to open %s to log actions
tl: Hindi ma-buksan ang %s para mailista ang mga aksyon

en: Unable to open /usr/share/tasksel/debian-tasks.desc
tl: Hindi mabuksan ang /usr/share/tasksel/debian-tasks.desc

en: Unable to replace %s with new configuration file
tl: Hindi ma-palitan ang %s ng bagong configuration file

en: Uncompressed Size:
tl: Uncompressed na sukat:

en: Uncompressed size:
tl: Uncompressed na sukat:

en: Undo
tl: Ibalik

en: Undo the last package operation or group of operations
tl: Ulitin ang huling pakete operation o grupo ng operations

en: Unexpected ')'
tl: Hindi inaasahan ')'

en: Unexpected empty expression
tl: Hindi inaasahang blangko na expression

en: Unknown
tl: Hindi kilala

en: Unknown action type: %s
tl: Di-kilalang anyo ng aksyon: %s

en: Unknown alignment type '%s'
tl: Di-kilalang anyo ng pagkakahanay '%s'

en: Unknown command "%s"
tl: Hindi kilalang command "%s"

en: Unknown dependency type: %s
tl: Di-kilalang anyo ng dependency: %s

en: Unknown pattern type: %c
tl: Di-kilalang anyo ng pattern: %c

en: Unknown priority %s
tl: Hindi kilalang prayoridad %s

en: Unknown/Unknown
tl: Hindi kilala/Hindi kilala

en: Unmatched '('
tl: Hindi magkatulad '('

en: Unmatched '(' in sorting policy description
tl: Hindi bagay '(' sa pag-uri-uriin na mga paglalarawan ng patakaran

en: Unrecognized input.  Enter either "%s" or "%s".
tl: Di kilalang input.  Ipasok ang "%s" o "%s".

en: Unrecognized tasks
tl: Hindi matandaang gawain

en: Updating package lists
tl: Ina-update ang listahan ng mga pakete

en: Upgradable Packages
     A newer version of these packages is available.
tl: Upgradable na mga Pakete
     Bagong salin ng paketeng ito ay available.

en: Usage: aptitude [-S fname] [-u|-i]
tl: Pag-gamit: aptitude [-S fname] [-u|-i]

en: Use a 'status-line' download indicator for all downloads
tl: Gumamit ng pabadya ng pagkuha sa lahat ng kinukuha sa 'status-line'

en: Use a minibuffer-style prompt when possible
tl: Gamitin ang anyong minibuffer na prompt kung kaya

en: Usenet clients and servers
     Packages in the 'news' section are related to the Usenet distributed news system.  They include news readers and news servers.
tl: Usenet clients at servers
     Pakete sa seksyon na 'news' ay ugnay sa Usenet pamahaging balitang sistema.  Kasama dito ang tagabasa ng balita at servers ng mga balita.

en: User's ^Manual
tl: ^Manwal ng Pag-gamit

en: Utilities and programs for software development
     Packages in the 'devel' section are used to write new software and work on existing software. Non-programmers who do not compile their own software probably do not need much software from this section.
     .
     It includes compilers, debugging tools, programmer's editors, source processing tools, and other things related to software development.
tl: Kagamitan at programa para sa paglinang ng software
     Pakete sa seksyon ng 'devel' ay mga gamit para sumulat ng mga software at gumawa sa existing na software. Hindi programmers na hindi nag ko-compile ng sarili nilang software maaring hindi na kailangan higit na software para dito sa seksyon.
     .
     Kasama ang compilers, debugging tools, programmer's editors, source processing tools, at iba pang bagay na ugnay sa paglinang ng software.

en: Utilities to create, view, and edit graphics files
     Packages in the 'graphics' section include viewers for image files, image processing and manipulation software, software to interact with graphics hardware (such as video cards, scanners, and digital cameras), and programming tools for handling graphics.
tl: Kagamitan para gumawa, tingnan, at edit ang mga graphics files
     Pakete sa seksyon ng  'graphics' kasama ang viewers para sa image files, image processing at manipulation software, software para mag-interact sa graphics hardware (tulad ng video cards, scanners, at digital cameras), at programming tools para sa pag-handle ng graphics.

en: Utilities to play and record sound
     Packages in the 'sound' section include sound players, recorders, and encoders for many formats, mixers and volume controls, MIDI sequencers and programs to generate musical notation, drivers for sound hardware, and sound processing software.
tl: Gamit para sa pag laro at rekord ng tunog
     Pakete sa seksyon ng 'sound' kasama ang sound players, recorders, at encoders sa maraming format, mixers at volume controls, MIDI sequencers at programa para mag-generate ng nota ng tugtugin, drivers para sa tunog na hardware, at software na pag-proseso ng tunog .

en: Various system utilities
     Packages in the 'utils' section are utilities whose purpose is too unique to be classified.
tl: Sari-saring sistemang kagamitan
     Pakete sa seksyon ng 'utils' ay mga kagamitan kung saan ang layunin ay walang kaparis para i-classified.

en: Version-generating grouping policies take no arguments
tl: Version-generating grouping policies walang argumento

en: Version:
tl: Bersyon:

en: Versions
tl: Bersyon

en: View a list of frequently asked questions
tl: Basahin ang talaan ng madalas na tanungin

en: View and/or adjust the actions that will be performed
tl: Tignan at/o ibagay ang aksyon na isasagawa

en: View available packages and choose actions to perform
tl: Tingnan ang available na pakete at pumili ng aksyon para magsagawa

en: View information about this program
tl: Basahin ang impormasyon tungkol sa programang ito

en: View next display
tl: Pakita ang susunod na display

en: View previous display
tl: Pakita ang nakaraang display

en: View the detailed program manual
tl: Basahin ang detalyadong manwal ng programa

en: View the on-line help
tl: Basahin ang tulong na on-line

en: View the progress of the package download
tl: Tingnan ang progreso ng paketeng kinukuha

en: View the progress of the package list update
tl: Tingnan ang update na progreso ng mga pakete sa listahan

en: View the terms under which you may copy the program
tl: Basahin ang mga tadhana kung paano makokopya ang programa

en: Views
tl: Mga Pananaw

en: Virtual Packages
     These packages do not exist; they are names other packages use to require or provide some functionality.
tl: Birtwal Pakete
     Ang mga pakete na ito ay hindi exist; itoy mga pangalan ng ibang pakete gamit sa kailangan o provide ng mga functionality.

en: Virtual packages
     These packages do not exist; they are names other packages use to require or provide some functionality.
tl: Birtual na pakete
     Ang pakete na ito ay hindi nabubuhay; ito'y mga pangalan ng ibang gamit ng pakete para hilingin o magbigay ng ibang tungkulin

en: WARNING
tl: BABALA

en: WARNING: Performing this action will probably cause your system to break!
             Do NOT continue unless you know EXACTLY what you are doing!
tl: BABALA: Ang gagawing ito ay maaaring makasira sa inyong sistema!
            HUWAG magpatuloy kung di niyo alam ng TIYAK ang inyong ginagawa!

en: WARNING: untrusted versions of the following packages will be installed!
    
    Untrusted packages could compromise your system's security.
    You should only proceed with the installation if you are certain that
    this is what you want to do.
tl: BABALA: may iluluklok na bersyong di katiwala ng mga sumusunod na mga pakete!
    
    Mga di katiwala na mga pakete ay maaaring maka-kompromiso sa seguridad ng
    inyong sistema. Ipagpatuloy lamang ang pagluklok kung tiyak kayo na gawin ito.

en: WEIRDNESS: unknown option code received
tl: KAKAIBA: di-kilala na option code natanggap

en: Warn when attempting to perform a privileged action as a non-root user
tl: Magbigay babala kapag sinubukang gumawa ng pribilehiyong gawa na hindi root

en: Warning: group %s is involved in a cycle
tl: Babala: grupo %s ay involved sa cycle

en: Waste time trying to find mines
tl: Magsayang ng oras sa pag-hahanap ng mga mina

en: Web browsers, servers, proxies, and other tools
     Packages in the 'web' section include Web browsers, Web servers and proxies, software to write CGI scripts or Web-based programs, pre-written Web-based programs, and other software related to the World Wide Web.
tl: Web browsers, servers, proxies, at ibang kagamitan
     Pakete sa seksyon ng 'web' kasama ang Web browsers, Web servers at proxies, software para mag sulat ng CGI scripts o Web-based na programa, pre-written Web-based na programa, at ibang software ugnay sa Daigdig Malawak Bahay-gagamga.

en: What is it?  It's an elephant being eaten by a snake, of course.
tl: Ano 'to?  Aba'y elepanteng kinakain ng ahas, siyempre.

en: Width of board:
tl: Lapad ng board:

en: Will free %sB of disk space
tl: Maka libre ng %sB ang disk space

en: Will install %li packages, and remove %li packages.
tl: Ee-install ang %li pakete, at tanggalin %li mga pakete.

en: Won
tl: Nanalo

en: Would download/install/remove packages.
tl: Would /download/install/remove ang pakete.

en: Would forget what packages are new
tl: Kakalimutan kung anong mga bagong pakete

en: Writing extended state information
tl: Nag-susulat ng extended state information

en: Yes
tl: Oo

en: Yes, I am aware this is a very bad idea
tl: Oo, alam ko na ito'y hindi magandang ideya

en: You already are root!
tl: Ikaw ay nasa katayuang root

en: You are jolted by a surge of electricity!  --More--
tl: Ikaw ay jolted na surge ng elektrisidad!  --Higit--

en: You can only specify a package archive with an 'install' command.
tl: Maaari lamang itukoy ang arkibo ng pakete gamit ang utos na 'install'.

en: You can only view changelogs of official Debian packages.
tl: Maari lang tignan ang mga changelog ng mga opisyal na paketeng Debian.

en: You cannot specify both an archive and a version for a package
tl: Hindi mo pwedeng specify ang dalawang arkibo at ang version para sa pakete

en: You die...  --More--
tl: Namatay ka...  --Marami--

en: You fall into a pit!  --More--
tl: Ikaw ay bumagsak sa hukay!  --Higit--

en: You feel here a cockatrice corpse.  --More--
tl: Ikaw ay nakadama ng bangkay na cockatrice.  --Higit--

en: You have won.
tl: Nanalo ka

en: You land on a set of sharp iron spikes!  --More--
tl: Ikaw ay nalapag sa lipon ng matalas na bakal na spikes!  --Higit--

en: You lose!
tl: Natalo ka!

en: You may want to update the package lists to correct these missing files
tl: Pwede mong i-update ang listahan ng mga pakete para ma i-ayos ang mga nawawalang files

en: You must choose one to install.
tl: Kailangan niyong pumili ng isa na iinstolahin.

en: You turn to stone... --More--
tl: Ikaw ay naging bato... --Marami--

en: Your wand of %s breaks apart and explodes!  --More--
tl: Ang iyong wand ng %s nabasag pirapiraso at sumabog!  --Higit--

en: [Downloaded]
tl: [Nakuha]

en: [Hit]
tl: [Pindut]

en: [IGNORED]
tl: [HAYAAN]

en: ^About
tl: ^Tungkol

en: ^Become root
tl: ^Maging root

en: ^Clean package cache
tl: ^Linisin ang mga cache ng pakete

en: ^Close
tl: ^Isara

en: ^Dependency handling
tl: ^Dependency na pag-tagan

en: ^Find
tl: ^Hanap

en: ^Forbid Version
tl: ^Forbid Na Salin

en: ^Forget new packages
tl: ^Kalimutan ang mga bagong pakete

en: ^Help
tl: ^Tulong

en: ^Hold
tl: ^Pigilin

en: ^Install
tl: ^Instal

en: ^Install/remove packages
tl: ^Iluklok/tanggalin ang mga pakete

en: ^Keep
tl: ^Itago

en: ^License
tl: ^Lisensiya

en: ^Limit Display
tl: ^Limitahan ang pag-papakita

en: ^Next
tl: ^Susunod

en: ^Play Minesweeper
tl: ^Maglaro ng Minesweeper

en: ^Prev
tl: ^Nakaraan

en: ^Quit
tl: ^Umalis

en: ^Reload package cache
tl: ^Reload ang pakete cache

en: ^Remove
tl: ^Tanggalin

en: ^Revert options
tl: ^Mabalik ang options

en: ^Update package list
tl: ^Update ang pakete list

en: broken
tl: basag

en: but %s is installed and it is kept back.
tl: ngunit %s ay naka-instol at ito'y pinababayaan.

en: but %s is installed.
tl: ngunit %s ay naka-instol.

en: but %s is to be installed.
tl: ngunit %s ay iinstolahin.

en: but it is not installable
tl: ngunit hindi ito maaaring ma-instol.

en: cold
tl: lamig

en: conflicts with
tl: complikado sa

en: death
tl: kamatayan

en: delete
tl: burahin

en: depends on
tl: naka-depende sa

en: downgraded
tl: downgrade

en: download: you must specify at least one package to download
tl: kumuha: kailangan niyong magbigay ng di kukulang sa isang pakete na kukunin

en: half-config
tl: kalahating-config

en: half-install
tl: kalahating-install

en: help.txt
tl: tulong.txt

en: hold
tl: pigilin

en: install
tl: Instal

en: installed
tl: naka-instol

en: invisibility
tl: di-maaaring makita

en: libsigc++ version: %s
tl: libsigc++ salin: %s

en: log report
tl: log-report

en: magic missile
tl: salamangkang missile

en: make_package_view: bad argument!
tl: make_package_view: masamang argumento!

en: make_package_view: error in arguments -- bad column list for static item
tl: make_package_view: error sa argumento -- masama na hanay na listahan para sa static na gamit

en: make_package_view: error in arguments -- two main widgets??
tl: make_package_view: error sa argumento -- dalawang main widgets??

en: make_package_view: no main widget found
tl: make_package_view: walang main widget na-nakita

en: no
tl: hindi

en: no_key
tl: h

en: none
tl: wala

en: not a real package
tl: hindi totoong pakete

en: not installed
tl: hindi naka-instol

en: not installed (configuration files remain)
tl: hindi naka-instol (may mga tipunang pagkaayos na naiwan)

en: obsoletes
tl: lipas na

en: partially configured
tl: nakaayos ng bitin

en: partially installed
tl: naka-instol na bitin

en: pre-depends on
tl: pre-depends sa

en: recommends
tl: rekomedasyon

en: replaces
tl: papalitan

en: search: You must provide at least one search term
tl: paghanap: Dapat magbigay kayo ng di kukulang sa isang terminong hahanapin

en: second
tl: segundo

en: seconds
tl: mga segundo

en: secret door detection
tl: sekretong pintong detection

en: sleep
tl: tulog

en: striking
tl: hinahampas

en: suggests
tl: suhisyon

en: unknown
tl: di-kilala

en: unpacked
tl: binuklat

en: upgraded
tl: upgrade

en: virtual
tl: birtual

en: virtual/virtual
tl: birtwal/birtwal

en: yes
tl: oo

en: yes_key
tl: o
