apt - en to tl translation catalogue (203 entries)

en:   %s has no override entry
tl:   %s ay walang override entry

en:   %s maintainer is %s not %s
tl:   Maintainer ng %s ay %s hindi %s

en:   Candidate:
tl:   Kandidato:

en:   Installed:
tl:   Naka-instol:

en:   Missing:
tl:   Kulang/Nawawala:

en:   Mixed Virtual Packages:
tl:   Halong Birtwal na Pakete:

en:   Normal Packages:
tl:   Normal na Pakete:

en:   Package Pin:
tl:   Naka-Pin na Pakete:

en:   Pure Virtual Packages:
tl:   Purong Birtwual na Pakete:

en:   Single Virtual Packages:
tl:   Mag-isang Birtwal na Pakete:

en:   Version Table:
tl:   Talaang Bersyon:

en:  DeLink limit of %sB hit.
tl:  DeLink limit na %sB tinamaan.

en:  Done
tl:  Tapos

en:  [Installed]
tl:  [Naka-instol]

en:  [Working]
tl:  [May Ginagawa]

en:  failed.
tl:  ay sawi.

en:  or
tl:  o

en: %lu downgraded,
tl: %lu nai-downgrade,

en: %lu not fully installed or removed.
tl: %lu na di lubos na na-instol o tinanggal.

en: %lu reinstalled,
tl: %lu ininstol muli,

en: %lu to remove and %lu not upgraded.
tl: %lu na tatanggalin at %lu na di inapgreyd.

en: %lu upgraded, %lu newly installed,
tl: %lu nai-upgrade, %lu bagong instol,

en: %s %s for %s %s compiled on %s %s
tl: %s %s para sa %s %s kinompile noong %s %s

en: %s (due to %s)
tl: %s (dahil sa %s)

en: %s dependency for %s cannot be satisfied because no available versions of package %s can satisfy version requirements
tl: Dependensiyang %s para sa %s ay hindi mabuo dahil walang magamit na bersyon ng paketeng %s na tumutugon sa kinakailangang bersyon

en: %s dependency for %s cannot be satisfied because the package %s cannot be found
tl: Dependensiyang %s para sa %s ay hindi mabuo dahil ang paketeng %s ay hindi mahanap

en: %s has no build depends.
tl: Walang build depends ang %s.

en: %s is already the newest version.
tl: %s ay pinakabagong bersyon na.

en: %s not a valid DEB package.
tl: %s ay di tanggap na paketeng DEB.

en: (none)
tl: (wala)

en: (not found)
tl: (di nahanap)

en: *** Failed to link %s to %s
tl: *** Sawi ang pag-link ng %s sa %s

en: --fix-missing and media swapping is not currently supported
tl: --fix-missing at pagpalit ng media ay kasalukuyang hindi suportado

en: Aborting Install.
tl: Ina-abort ang pag-instol.

en: After unpacking %sB disk space will be freed.
tl: Matapos magbuklat %sB ng lugar sa disk ay mapapalaya.

en: After unpacking %sB of additional disk space will be used.
tl: Matapos magbuklat ay %sB ng karagdagang lugar sa disk ay magagamit.

en: Archive had no package field
tl: Walang field ng pakete ang arkibo

en: Archive has no control record
tl: Walang control record ang arkibo

en: Arguments not in pairs
tl: Mga argumento ay hindi nakapares

en: Bad default setting!
tl: Maling nakatakda na default!

en: Broken packages
tl: Sirang mga pakete

en: Build command '%s' failed.
tl: Utos na build '%s' ay sawi.

en: Build-dependencies for %s could not be satisfied.
tl: Hindi mabuo ang build-dependencies para sa %s.

en: Cache is out of sync, can't x-ref a package file
tl: Wala sa sync ang cache, hindi ma-x-ref ang tipunang pakete

en: Calculating Upgrade...
tl: Kinakalkula ang upgrade...

en: Cannot get debconf version. Is debconf installed?
tl: Hindi makuha ang bersyon ng debconf. Naka-instol ba ang debconf?

en: Child process failed
tl: Sawi ang prosesong anak

en: Compress Child
tl: Anak para sa pag-Compress

en: Compressed output %s needs a compression set
tl: Kailangan ng compression set ang compressed output %s

en: Correcting dependencies...
tl: Inaayos ang mga dependensiya...

en: Couldn't find package %s
tl: Hindi mahanap ang paketeng %s

en: DB is old, attempting to upgrade %s
tl: Luma ang DB, sinusubukang i-apgreyd %s

en: DB was corrupted, file renamed to %s.old
tl: Nasira ang DB, pinalitan ng pangalan ang tipunan sa %s.old

en: Do you want to continue? [Y/n]
tl: Nais niyo bang magpatuloy? [O/h]

en: Done
tl: Tapos

en: Download complete and in download only mode
tl: Kumpleto ang pagkakuha ng mga tipunan sa modong pagkuha lamang

en: E: Errors apply to file
tl: E: Mga error ay tumutukoy sa tipunang

en: Error Processing Contents %s
tl: Error sa pagproseso ng Contents %s

en: Error Processing directory %s
tl: Error sa pagproseso ng directory %s

en: Error writing header to contents file
tl: Error sa pagsulat ng header sa tipunang nilalaman (contents)

en: Failed
tl: Sawi

en: Failed to create FILE*
tl: Sawi ang paglikha ng FILE*

en: Failed to create IPC pipe to subprocess
tl: Sawi sa paglikha ng IPC pipe sa subprocess

en: Failed to create subprocess IPC
tl: Sawi ang paglikha ng subprocess IPC

en: Failed to exec compressor
tl: Sawi ang pag-exec ng taga-compress

en: Failed to fetch %s  %s
tl: Sawi sa pagkuha ng %s  %s

en: Failed to fetch some archives.
tl: Sawi sa pagkuha ng ilang mga arkibo.

en: Failed to fork
tl: Sawi ang pag-fork

en: Failed to open %s
tl: Sawi ang pagbukas ng %s

en: Failed to process build dependencies
tl: Sawi sa pagproseso ng build dependencies

en: Failed to read the override file %s
tl: Sawi ang pagbasa ng tipunang override %s

en: Failed to read while computing MD5
tl: Sawi ang pagbasa habang tinutuos ang MD5

en: Failed to readlink %s
tl: Sawi ang pagbasa ng link %s

en: Failed to rename %s to %s
tl: Sawi ang pagpangalan muli ng %s tungong %s

en: Failed to resolve %s
tl: Sawi sa pag-resolba %s

en: Failed to satisfy %s dependency for %s: %s
tl: Sawi sa pagbuo ng dependensiyang %s para sa %s: %s

en: Failed to satisfy %s dependency for %s: Installed package %s is too new
tl: Sawi sa pagbuo ng dependensiyang %s para sa %s: Ang naka-instol na paketeng %s ay bagong-bago pa lamang.

en: Failed to stat %s
tl: Sawi ang pag-stat ng %s

en: Failed to unlink %s
tl: Sawi ang pag-unlink ng %s

en: Fetch Source %s
tl: Kunin ang Source %s

en: Fetched %sB in %s (%sB/s)
tl: Nakakuha ng %sB ng %s (%sB/s)

en: File date has changed %s
tl: Nagbago ang petsa ng tipunan %s

en: Get:
tl: Kunin:

en: Hit
tl: Tumama

en: However the following packages replace it:
tl: Gayunpaman, ang sumusunod na mga pakete ay humahalili sa kanya:

en: IO to subprocess/file failed
tl: Sawi ang IO sa subprocess/tipunan

en: Ign
tl: DiPansin

en: Internal Error, AllUpgrade broke stuff
tl: Internal Error, nakasira ng bagay-bagay ang AllUpgrade

en: Internal Error, Failed to create %s
tl: Error na Internal, Sawi ang paglikha ng %s

en: Malformed override %s line %lu #1
tl: Maling anyo ng override %s linya %lu #1

en: Malformed override %s line %lu #2
tl: Maling anyo ng override %s linya %lu #2

en: Malformed override %s line %lu #3
tl: Maling anyo ng override %s linya %lu #3

en: Media Change: Please insert the disc labeled
     '%s'
    in the drive '%s' and press enter
tl: Pagpalit ng Media: Ikasa ang disk na may pangalang
     '%s'
    sa drive '%s' at pindutin ang enter

en: Merging Available information
tl: Pinagsasama ang magagamit na impormasyon

en: Must specify at least one package to check builddeps for
tl: Kailangang magtakda ng kahit isang pakete na susuriin ang builddeps

en: Must specify at least one package to fetch source for
tl: Kailangang magtakda ng kahit isang pakete na kunan ng source

en: Need to get %sB of archives.
tl: Kailangang kumuha ng %sB ng arkibo.

en: Need to get %sB of source archives.
tl: Kailangang kumuha ng %sB ng arkibong source.

en: Need to get %sB/%sB of archives.
tl: Kailangang kumuha ng %sB/%sB ng arkibo.

en: Need to get %sB/%sB of source archives.
tl: Kailangang kumuha ng %sB/%sB ng arkibong source.

en: No packages found
tl: Walang nahanap na mga pakete

en: No selections matched
tl: Walang mga piniling nag-match

en: Note, selecting %s for regex '%s'
tl: Paunawa, pinili ang %s para sa regex '%s'

en: Note, selecting %s instead of %s
tl: Paunawa, pinili ang %s imbes na %s

en: Package %s has no installation candidate
tl: Ang paketeng %s ay walang kandidatong maaaring instolahin

en: Package %s is a virtual package provided by:
tl: Ang paketeng %s ay paketeng birtwal na bigay ng:

en: Package %s is not available, but is referred to by another package.
    This may mean that the package is missing, has been obsoleted, or
    is only available from another source
tl: Hindi magamit ang %s, ngunit ito'y tinutukoy ng ibang pakete.
    Maaaring nawawala ang pakete, o ito'y laos na, o ito'y makukuha lamang
    sa ibang pinagmulan.

en: Package %s is not installed, so not removed
tl: Hindi naka-instol ang paketeng %s, kaya't hindi ito tinanggal

en: Package %s version %s has an unmet dep:
tl: Paketeng %s bersyon %s ay may di ayos na dep:

en: Package Files:
tl: Tipunang Pakete:

en: Package extension list is too long
tl: Mahaba masyado ang talaang extensyon ng mga pakete

en: Package file %s is out of sync.
tl: Wala sa sync ang tipunang pakete %s.

en: Packages need to be removed but Remove is disabled.
tl: May mga paketeng kailangang tanggalin ngunit naka-disable ang Tanggal/Remove.

en: Pinned Packages:
tl: Mga naka-Pin na Pakete:

en: Press enter to continue.
tl: Pindutin ang enter upang magpatuloy.

en: Problem unlinking %s
tl: Problema sa pag-unlink ng %s

en: Recommended packages:
tl: Mga paketeng rekomendado:

en: Regex compilation error - %s
tl: Error sa pag-compile ng regex - %s

en: Reinstallation of %s is not possible, it cannot be downloaded.
tl: Ang pag-instol muli ng %s ay hindi maaari, hindi ito makuha.

en: Release '%s' for '%s' was not found
tl: Release '%s' para sa '%s' ay hindi nahanap

en: Selected version %s (%s) for %s
tl: Ang napiling bersyon %s (%s) para sa %s

en: Since you only requested a single operation it is extremely likely that
    the package is simply not installable and a bug report against
    that package should be filed.
tl: Dahil ang hiniling niyo ay mag-isang operasyon, malamang ay ang pakete ay
    hindi talaga ma-instol at kailangang magpadala ng bug report tungkol sa
    pakete na ito.

en: Skipping %s, it is already installed and upgrade is not set.
tl: Linaktawan ang %s, ito'y naka-instol na at hindi nakatakda ang upgrade.

en: Skipping unpack of already unpacked source in %s
tl: Linaktawan ang pagbuklat ng nabuklat na na source sa %s

en: Some errors occurred while unpacking. I'm going to configure the
tl: May mga error na naganap habang nagbubuklat. Isasaayos ko ang

en: Some files are missing in the package file group `%s'
tl: May mga tipunang kulang sa grupong tipunang pakete `%s'

en: Some files failed to download
tl: May mga tipunang hindi nakuha

en: Some index files failed to download, they have been ignored, or old ones used instead.
tl: May mga tipunang index na hindi nakuha, sila'y di pinansin, o ginamit ang mga luma na lamang.

en: Some packages could not be installed. This may mean that you have
    requested an impossible situation or if you are using the unstable
    distribution that some required packages have not yet been created
    or been moved out of Incoming.
tl: May mga paketeng hindi ma-instol. Maaring may hiniling kayong imposible
    o kung kayo'y gumagamit ng pamudmod na unstable ay may ilang mga paketeng
    kailangan na hindi pa nalikha o linipat mula sa Incoming.

en: Source extension list is too long
tl: Mahaba masyado ang talaang extensyon ng pagkukunan (source)

en: Suggested packages:
tl: Mga paketeng mungkahi:

en: Supported Modules:
tl: Suportadong mga Module:

en: The following NEW packages will be installed:
tl: Ang sumusunod na BAGONG mga pakete ay iinstolahin:

en: The following extra packages will be installed:
tl: Ang mga sumusunod na extra na pakete ay iinstolahin:

en: The following held packages will be changed:
tl: Ang susunod na mga hinawakang mga pakete ay babaguhin:

en: The following information may help to resolve the situation:
tl: Ang sumusunod na impormasyon ay maaaring makatulong sa pag-ayos ng problema:

en: The following packages have been kept back:
tl: Ang susunod na mga pakete ay hinayaang maiwanan:

en: The following packages have unmet dependencies:
tl: Ang sumusunod na mga pakete ay may kulang na dependensiya:

en: The following packages will be DOWNGRADED:
tl: Ang susunod na mga pakete ay ida-DOWNGRADE:

en: The following packages will be REMOVED:
tl: Ang susunod na mga pakete ay TATANGGALIN:

en: The following packages will be upgraded:
tl: Ang susunod na mga pakete ay ia-apgreyd:

en: The list of sources could not be read.
tl: Hindi mabasa ang talaan ng pagkukunan (sources).

en: The update command takes no arguments
tl: Ang utos na update ay hindi tumatanggap ng mga argumento

en: There are problems and -y was used without --force-yes
tl: May mga problema at -y ay ginamit na walang --force-yes

en: Total Dependencies:
tl: Kabuuang Dependensiya:

en: Total Dependency Version space:
tl: Kabuuang lugar ng Dependensiya Bersyon:

en: Total Distinct Versions:
tl: Kabuuang Kakaibang Bersyon:

en: Total Globbed Strings:
tl: Kabuuang Globbed String:

en: Total Package Names :
tl: Kabuuang mga Pakete :

en: Total Provides Mappings:
tl: Kabuuang Mapping ng Provides:

en: Total Slack space:
tl: Kabuuang Maluwag na lugar:

en: Total Space Accounted for:
tl: Kabuuang lugar na napag-tuosan:

en: Total Ver/File relations:
tl: Kabuuang Ber/Tipunan relasyon:

en: Tree walking failed
tl: Sawi ang paglakad sa puno

en: Trivial Only specified but this is not a trivial operation.
tl: Tinakdang Trivial Only ngunit hindi ito operasyong trivial.

en: Unable to correct dependencies
tl: Hindi maayos ang mga dependensiya

en: Unable to correct missing packages.
tl: Hindi maayos ang mga kulang na pakete.

en: Unable to fetch some archives, maybe run apt-get update or try with --fix-missing?
tl: Hindi nakuha ang ilang mga arkibo, maaaring patakbuhin ang apt-get update o subukang may --fix-missing?

en: Unable to find a source package for %s
tl: Hindi mahanap ang paketeng source para sa %s

en: Unable to get a cursor
tl: Hindi makakuha ng cursor

en: Unable to get build-dependency information for %s
tl: Hindi makuha ang impormasyong build-dependency para sa %s

en: Unable to locate package %s
tl: Di mahanap ang paketeng %s

en: Unable to lock the download directory
tl: Di maaldaba ang directory ng download

en: Unable to lock the list directory
tl: Hindi maaldaba ang directory ng talaan

en: Unable to minimize the upgrade set
tl: Hindi mai-minimize ang upgrade set

en: Unable to open %s
tl: Hindi mabuksan %s

en: Unable to open DB file %s: %s
tl: Hindi mabuksan ang tipunang DB %s: %s

en: Unable to write to %s
tl: Hindi makasulat sa %s

en: Unknown Compresison Algorithm '%s'
tl: Di kilalang algorithmong compression '%s'

en: Unknown package record!
tl: Di kilalang record ng pakete!

en: Unmet dependencies. Try 'apt-get -f install' with no packages (or specify a solution).
tl: May mga dependensiyang kulang. Subukan ang 'apt-get -f install' na walang mga pakete (o magtakda ng solusyon).

en: Unmet dependencies. Try using -f.
tl: May mga kulang na dependensiya. Subukan niyong gamitin ang -f.

en: Unpack command '%s' failed.
tl: Sawi ang utos ng pagbuklat '%s'.

en: Usage: apt-cache [options] command
           apt-cache [options] add file1 [file2 ...]
           apt-cache [options] showpkg pkg1 [pkg2 ...]
           apt-cache [options] showsrc pkg1 [pkg2 ...]
    
    apt-cache is a low-level tool used to manipulate APT's binary
    cache files, and query information from them
    
    Commands:
       add - Add a package file to the source cache
       gencaches - Build both the package and source cache
       showpkg - Show some general information for a single package
       showsrc - Show source records
       stats - Show some basic statistics
       dump - Show the entire file in a terse form
       dumpavail - Print an available file to stdout
       unmet - Show unmet dependencies
       search - Search the package list for a regex pattern
       show - Show a readable record for the package
       depends - Show raw dependency information for a package
       rdepends - Show reverse dependency information for a package
       pkgnames - List the names of all packages
       dotty - Generate package graphs for GraphVis
       xvcg - Generate package graphs for xvcg
       policy - Show policy settings
    
    Options:
      -h   This help text.
      -p=? The package cache.
      -s=? The source cache.
      -q   Disable progress indicator.
      -i   Show only important deps for the unmet command.
      -c=? Read this configuration file
      -o=? Set an arbitrary configuration option, eg -o dir::cache=/tmp
    See the apt-cache(8) and apt.conf(5) manual pages for more information.
tl: Pag-gamit: apt-cache [mga option] utos
           apt-cache [mga option] add tipunan1 [tipunan2 ...]
           apt-cache [mga option] showpkg pkt1 [pkt2 ...]
           apt-cache [mga option] showsrc pkt1 [pkt2 ...]
    
    apt-cache ay isang kagamitang low-level para sa pag-manipula
    ng mga tipunan sa binary cache ng APT, at upang makakuha ng
    impormasyon mula sa kanila
    
    Mga utos:
       add - Magdagdag ng tipunang pakete sa source cache
       gencaches - Buuin pareho ang cache ng pakete at source
       showpkg - Ipakita ang impormasyon tungkol sa isang pakete
       showsrc - Ipakita ang mga record ng source
       stats - Ipakita ang ilang mga estadistika
       dump - Ipakita ang buong tipunan sa anyong maikli
       dumpavail - Ipakita ang tipunang available sa stdout
       unmet - Ipakita ang mga kulang na mga dependensiya
       search - Maghanap sa listahan ng mga pakete ng regex pattern
       show - Ipakita ang nababasang record ng pakete
       depends - Ipakita ang impormasyon tungkol sa ganap na dependensiya
                 ng pakete
       rdepends - Ipakita ang impormasyong kabaliktarang dependensiya ng pakete
       pkgnames - Ipakita ang listahan ng pangalan ng lahat ng mga pakete
       dotty - Bumuo ng graph ng mga pakete para sa GraphVis
       xvcg - Bumuo ng graph ng mga pakete para sa xvcg
       policy - Ipakita ang pagkaayos ng mga policy
    
    Mga option:
      -h   Itong tulong na ito.
      -p=? Ang cache ng mga pakete.
      -s=? Ang cache ng mga source.
      -q   Huwag ipakita ang indikator ng progreso.
      -i   Ipakita lamang ang importanteng mga dep para sa utos na unmet
      -c=? Basahin ang tipunang pagkaayos na ito
      -o=? Magtakda ng isang option ng pagkaayos, hal. -o dir::cache=/tmp
    Basahin ang pahina ng manwal ng apt-cache(8) at apt.conf(5) para sa 
    karagdagang impormasyon

en: Usage: apt-config [options] command
    
    apt-config is a simple tool to read the APT config file
    
    Commands:
       shell - Shell mode
       dump - Show the configuration
    
    Options:
      -h   This help text.
      -c=? Read this configuration file
      -o=? Set an arbitrary configuration option, eg -o dir::cache=/tmp
tl: Pag-gamit: apt-config [mga option] utos
    
    Ang apt-config ay simpleng kagamitan sa pagbasa ng tipunang pagkaayos
    ng APT
    
    Mga utos:
      shell - modong shell
      dump - ipakita ang pagkaayos
    Mga option:
      -h   Itong tulong na ito.
      -c=? Basahin itong tipunang pagkaayos
      -o=? Itakda ang isang option sa pagkaayos, hal. -o dir::cache=/tmp

en: Usage: apt-extracttemplates file1 [file2 ...]
    
    apt-extracttemplates is a tool to extract config and template info
    from debian packages
    
    Options:
      -h   This help text
      -t   Set the temp dir
      -c=? Read this configuration file
      -o=? Set an arbitrary configuration option, eg -o dir::cache=/tmp
tl: Pag-gamit: apt-extracttemplates tipunan1 [tipunan2 ...]
    
    Ang apt-extracttemplates ay kagamitan sa pagkuha ng info tungkol
    sa pagkaayos at template mula sa mga paketeng debian
    
    Mga option:
      -h   Itong tulong na ito
      -t   Itakda ang dir na pansamantala
      -c=? Basahin ang tipunang pagkaayos na ito
      -o=? Itakda ang isang optiong pagkaayos, hal. -o dir::cache=/tmp

en: Usage: apt-ftparchive [options] command
    Commands: packages binarypath [overridefile [pathprefix]]
              sources srcpath [overridefile [pathprefix]]
              contents path
              release path
              generate config [groups]
              clean config
    
    apt-ftparchive generates index files for Debian archives. It supports
    many styles of generation from fully automated to functional replacements
    for dpkg-scanpackages and dpkg-scansources
    
    apt-ftparchive generates Package files from a tree of .debs. The
    Package file contains the contents of all the control fields from
    each package as well as the MD5 hash and filesize. An override file
    is supported to force the value of Priority and Section.
    
    Similarly apt-ftparchive generates Sources files from a tree of .dscs.
    The --source-override option can be used to specify a src override file
    
    The 'packages' and 'sources' command should be run in the root of the
    tree. BinaryPath should point to the base of the recursive search and 
    override file should contain the override flags. Pathprefix is
    appended to the filename fields if present. Example usage from the 
    Debian archive:
       apt-ftparchive packages dists/potato/main/binary-i386/ > \
                   dists/potato/main/binary-i386/Packages
    
    Options:
      -h    This help text
      --md5 Control MD5 generation
      -s=?  Source override file
      -q    Quiet
      -d=?  Select the optional caching database
      --no-delink Enable delinking debug mode
      --contents  Control contents file generation
      -c=?  Read this configuration file
      -o=?  Set an arbitrary configuration option
tl: Pag-gamit: apt-ftparchive [mga option] utos
    Mga utos: packages binarypath [overridefile [pathprefix]]
              sources srcpath [overridefile [pathprefix]]
              contents path
              release path
              generate config [mga grupo]
              clean config
    
    Ang apt-ftparchive ay gumagawa ng tipunang index para sa arkibong Debian.
    Suportado nito ang maraming estilo ng pagbuo mula sa awtomatikong buo
    at kapalit ng dpkg-scanpackages at dpkg-scansources
    
    Bumubuo ang apt-ftparchive ng mga tipunang Package mula sa puno ng mga
    .deb. Ang tipunang Package ay naglalaman ng laman ng lahat ng control field
    mula sa bawat pakete pati na rin ang MD5 hash at laki ng tipunan. Suportado
    ang pag-gamit ng tipunang override upang pilitin ang halaga ng Priority at Section.
    
    Bumubuo din ang apt-ftparchive ng tipunang Sources mula sa puno ng mga
    .dsc. Ang option na --source-override ay maaaring gamitin upang itakda
    ang tipunang override ng src
    
    Ang mga utos na 'packages' at 'sources' ay dapat patakbuhin sa ugat ng
    puno. Kailangan nakaturo ang BinaryPath sa ugat ng paghahanap na recursive
    at ang tipunang override ay dapat naglalaman ng mga flag na override. Ang
    pathprefix ay dinudugtong sa harap ng mga pangalan ng tipunan kung mayroon.
    Halimbawa ng pag-gamit mula sa arkibong Debian:
       apt-ftparchive packages dists/potato/main/binary-i386/ > \
                   dists/potato/main/binary-i386/Packages
    
    Mga option:
      -h    Itong tulong na ito
      --md5 Pagbuo ng MD5
      -s=?  Tipunang override ng source
      -q    Tahimik
      -d=?  Piliin ang optional caching database
      --no-delink Enable delinking debug mode
      --contents  Pagbuo ng tipunang contents
      -c=?  Basahin itong tipunang pagkaayos
      -o=?  Itakda ang isang option na pagkaayos

en: Usage: apt-get [options] command
           apt-get [options] install|remove pkg1 [pkg2 ...]
           apt-get [options] source pkg1 [pkg2 ...]
    
    apt-get is a simple command line interface for downloading and
    installing packages. The most frequently used commands are update
    and install.
    
    Commands:
       update - Retrieve new lists of packages
       upgrade - Perform an upgrade
       install - Install new packages (pkg is libc6 not libc6.deb)
       remove - Remove packages
       source - Download source archives
       build-dep - Configure build-dependencies for source packages
       dist-upgrade - Distribution upgrade, see apt-get(8)
       dselect-upgrade - Follow dselect selections
       clean - Erase downloaded archive files
       autoclean - Erase old downloaded archive files
       check - Verify that there are no broken dependencies
    
    Options:
      -h  This help text.
      -q  Loggable output - no progress indicator
      -qq No output except for errors
      -d  Download only - do NOT install or unpack archives
      -s  No-act. Perform ordering simulation
      -y  Assume Yes to all queries and do not prompt
      -f  Attempt to continue if the integrity check fails
      -m  Attempt to continue if archives are unlocatable
      -u  Show a list of upgraded packages as well
      -b  Build the source package after fetching it
      -V  Show verbose version numbers
      -c=? Read this configuration file
      -o=? Set an arbitrary configuration option, eg -o dir::cache=/tmp
    See the apt-get(8), sources.list(5) and apt.conf(5) manual
    pages for more information and options.
                           This APT has Super Cow Powers.
tl: Pag-gamit: apt-get [mga option] utos
               apt-get [mga option] install|remove pkt1 [pkt2 ...]
               apt-get [mga option] source pkt1 [pkt2 ...]
    
    Ang apt-get ay payak na command line interface para sa pagkuha at
    pag-instol ng mga pakete. Ang pinakamadalas na gamiting utos ay update
    at install.
    
    Mga utos:
       update - Kunin ang bagong listahan ng mga pakete
       upgrade - Gumawa ng upgrade
       install - Mag-instol ng bagong mga pakete (pkt ay libc6 hindi libc6.deb)
       remove - Mag-tanggal ng mga pakete
       source - Kumuha ng arkibong source
       build-dep - Magsaayos ng build-dependencies para sa mga paketeng source
       dist-upgrade - Mag-upgrade ng pamudmod, basahin ang apt-get(8)
       dselect-upgrade - Sundan ang mga pinili sa dselect
       clean - Burahin ang mga nakuhang mga tipunang naka-arkibo
       autoclean - Burahin ang mga lumang naka-arkibo na nakuhang mga tipunan
       check - Tiyakin na walang mga sirang dependensiya
    
    Mga option:
      -h  Itong tulong na ito.
      -q  Output na maaaring itala - walang indikator ng progreso
      -qq Walang output maliban sa mga error
      -d  Kunin lamang - HINDI mag-instol o mag-buklat ng mga arkibo
      -s  Walang gagawin. Mag-simulate lamang ang pagkasunod-sunod.
      -y  Assume Yes to all queries and do not prompt
      -f  Subukang magpatuloy kung sawi ang pagsuri ng integridad
      -m  Subukang magpatuloy kung hindi mahanap ang mga arkibo
      -u  Ipakita rin ang listahan ng mga paketeng i-upgrade
      -b  Ibuo ang paketeng source matapos kunin ito
      -V  Ipakita ng buo ang bilang ng bersyon
      -c=? Basahin itong tipunang pagkaayos
      -o=? Itakda ang isang option ng pagkaayos, hal. -o dir::cache=/tmp
    Basahin ang pahinang manwal ng apt-get(8), sources.list(5) at apt.conf(5)
    para sa karagdagang impormasyon at mga option.
                           Ang APT na ito ay may Kapangyarihan Super Kalabaw.

en: Usage: apt-sortpkgs [options] file1 [file2 ...]
    
    apt-sortpkgs is a simple tool to sort package files. The -s option is used
    to indicate what kind of file it is.
    
    Options:
      -h   This help text
      -s   Use source file sorting
      -c=? Read this configuration file
      -o=? Set an arbitrary configuration option, eg -o dir::cache=/tmp
tl: Pag-gamit: apt-sortpkgs [mga option] tipunan1 [tipunan2 ...]
    
    Ang apt-sortpkgs ay payak na kagamitan upang makapag-sort ng tipunang pakete.
    Ang option -s ay ginagamit upang ipaalam kung anong klaseng tipunan ito.
    
    Mga option:
      -h   Itong tulong na ito
      -s   Gamitin ang pag-sort ng tipunang source
      -c=? Basahin ang tipunang pagkaayos na ito
      -o=? Itakda ang isang option ng pagkaayos, hal. -o dir::cache=/tmp

en: Version '%s' for '%s' was not found
tl: Bersyon '%s' para sa '%s' ay hindi nahanap

en: W: Unable to read directory %s
tl: W: Hindi mabasa ang directory %s

en: W: Unable to stat %s
tl: W: Hindi ma-stat %s

en: WARNING: The following essential packages will be removed
    This should NOT be done unless you know exactly what you are doing!
tl: BABALA: Ang susunod na mga paketeng esensyal ay tatanggalin
    HINDI ito dapat gawin kung hindi niyo alam ng husto ang inyong ginagawa!

en: Y
tl: O

en: Yes, do as I say!
tl: Oo, gawin ang sinasabi ko!

en: You are about to do something potentially harmful
    To continue type in the phrase '%s'
     ?]
tl: Kayo ay gagawa ng bagay na maaaring makasama sa inyong sistema.
    Upang magpatuloy, ibigay ang pariralang '%s'
     ?]

en: You don't have enough free space in %s
tl: Kulang kayo ng libreng puwang sa %s

en: You don't have enough free space in %s.
tl: Kulang kayo ng libreng lugar sa %s.

en: You might want to run `apt-get -f install' to correct these.
tl: Maaari ninyong patakbuhin ang `apt-get -f install' upang ayusin ito.

en: You might want to run `apt-get -f install' to correct these:
tl: Maaaring patakbuhin niyo ang `apt-get -f install' upang ayusin ang mga ito:

en: You must give exactly one pattern
tl: Kailangan niyong magbigay ng isa lamang na pattern

en: You should explicitly select one to install.
tl: Dapat ninyong piliin ang isa na instolahin.

en: above this message are important. Please fix them and run [I]nstall again
tl: sa taas nitong kalatas ang importante. Paki-ayusin ang mga ito at patakbuhin muli ang [I]nstol.

en: but %s is installed
tl: ngunit %s ay naka-instol

en: but %s is to be installed
tl: ngunit %s ay iinstolahin

en: but it is a virtual package
tl: ngunit ito ay birtwal na pakete

en: but it is not going to be installed
tl: ngunit ito ay hindi iinstolahin

en: but it is not installable
tl: ngunit hindi ito maaaring instolahin

en: but it is not installed
tl: ngunit ito ay hindi naka-instol

en: decompressor
tl: taga-decompress

en: or errors caused by missing dependencies. This is OK, only the errors
tl: o mga error na dulot ng kulang na dependensiya. Ito ay ayos lamang, yun lang

en: packages that were installed. This may result in duplicate errors
tl: mga paketeng na-instol. Maaaring dumulot ito ng mga error na doble

en: realloc - Failed to allocate memory
tl: realloc - Sawi ang pagreserba ng memory
