apt - en to tl translation catalogue (191 entries)

en: %c%s... Done
tl: %c%s... Tapos

en: A proxy server was specified but no login script, Acquire::ftp::ProxyLogin is empty.
tl: May tinakdang katuwang na server ngunit walang login script, walang laman ang Acquire::ftp::ProxyLogin.

en: A response overflowed the buffer.
tl: May sagot na bumubo sa buffer.

en: Archive directory %spartial is missing.
tl: Nawawala ang directory ng arkibo %spartial.

en: Bad header Data
tl: Maling datos sa header

en: Bad header line
tl: Maling linyang header

en: Building Dependency Tree
tl: Ginagawa ang puno ng mga dependensiya

en: Cache has an incompatible versioning system
tl: Hindi akma ang versioning system ng cache

en: Can't mmap an empty file
tl: Hindi mai-mmap ang tipunang walang laman

en: Candidate Versions
tl: Bersyong Kandidato

en: Cannot initiate the connection to %s:%s (%s).
tl: Hindi maumpisahan ang koneksyon sa %s:%s (%s).

en: Collecting File Provides
tl: Kinukuha ang Tipunang Provides

en: Command line option %s is not boolean
tl: Option sa command line %s ay hindi boolean

en: Command line option %s is not understood
tl: Option sa command line %s ay di naintindihan.

en: Command line option '%c' [from %s] is not known.
tl: Option sa command line '%c' [mula %s] ay di kilala.

en: Conflicts
tl: Conflict

en: Connecting to %s
tl: Kumokonek sa %s

en: Connecting to %s (%s)
tl: Kumokonek sa %s (%s)

en: Connection closed prematurely
tl: Nagsara ng maaga ang koneksyon

en: Connection failed
tl: Sawi ang koneksyon

en: Connection timed out
tl: Nag-timeout ang koneksyon

en: Connection timeout
tl: Lumipas ang koneksyon

en: Could not bind a socket
tl: Hindi maka-bind ng socket

en: Could not connect data socket, connection timed out
tl: Hindi maka-konek sa socket ng datos, nag-time-out ang koneksyon

en: Could not connect passive socket.
tl: Hindi maka-konek sa socket na passive.

en: Could not connect to %s:%s (%s), connection timed out
tl: Hindi maka-konek sa %s:%s (%s), nag-timeout ang koneksyon

en: Could not connect to %s:%s (%s).
tl: Hindi maka-konek sa %s:%s (%s).

en: Could not create a socket
tl: Hindi maka-likha ng socket

en: Could not create a socket for %s (f=%u t=%u p=%u)
tl: Hindi makalikha ng socket para sa %s (f=%u t=%u p=%u)

en: Could not determine the socket's name
tl: Hindi malaman ang pangalan ng socket

en: Could not get lock %s
tl: hindi makuha ang aldaba %s

en: Could not listen on the socket
tl: Hindi makarinig sa socket

en: Could not open file %s
tl: Hindi mabuksan ang tipunang %s

en: Could not open lock file %s
tl: Hindi mabuksan ang tipunang aldaba %s

en: Could not resolve '%s'
tl: Hindi maresolba ang '%s'

en: Couldn't make mmap of %lu bytes
tl: Hindi makagawa ng mmap ng %lu na byte

en: Couldn't open pipe for %s
tl: Hindi makapag-bukas ng pipe para sa %s

en: Couldn't stat source package list %s
tl: Hindi ma-stat ang talaan ng pagkukunan ng pakete %s

en: Data socket connect timed out
tl: Nag-timeout ang socket ng datos

en: Data socket timed out
tl: Nag-timeout ang socket ng datos

en: Data transfer failed, server said '%s'
tl: Sawi ang paglipat ng datos, sabi ng server ay '%s'

en: Dependency Generation
tl: Pagbuo ng Dependensiya

en: Depends
tl: Dependensiya

en: Did not understand pin type %s
tl: Hindi naintindihan ang uri ng pin %s

en: EPRT failed, server said: %s
tl: Sawi ang EPRT, sabi ng server ay: %s

en: Empty package cache
tl: Walang laman ang cache ng pakete

en: Error occured while processing %s (CollectFileProvides)
tl: May naganap na Error habang prinoseso ang %s (CollectFileProvides)

en: Error occured while processing %s (FindPkg)
tl: May naganap na error habang prinoseso ang %s (FindPkg)

en: Error occured while processing %s (NewFileVer1)
tl: May naganap na error habang prinoseso ang %s (NewFileVer1)

en: Error occured while processing %s (NewPackage)
tl: May naganap na error habang prinoseso ang %s (NewPackage)

en: Error occured while processing %s (NewVersion1)
tl: May naganap na error habang prinoseso ang %s (NewVersion1)

en: Error occured while processing %s (NewVersion2)
tl: May naganap na error habang prinoseso ang %s (NewVersion2)

en: Error occured while processing %s (UsePackage1)
tl: May naganap na error habang prinoseso ang %s (UsePackage1)

en: Error occured while processing %s (UsePackage2)
tl: May naganap na error habang prinoseso ang %s (UsePackage2)

en: Error occured while processing %s (UsePackage3)
tl: May naganap na error habang prinoseso ang %s (UsePackage3)

en: Error reading from server
tl: Error sa pagbasa mula sa server

en: Error reading from server Remote end closed connection
tl: Error sa pagbasa mula sa server, sinarhan ng remote ang koneksyon

en: Error writing to file
tl: Error sa pagsulat sa tipunan

en: Error writing to output file
tl: Error sa pagsulat ng tipunang output

en: Error writing to the file
tl: Error sa pagsusulat sa tipunan

en: Error, pkgProblemResolver::Resolve generated breaks, this may be caused by held packages.
tl: Error, pkgProblemResolver::Resolve ay naghudyat ng mga break, maaaring dulot ito ng mga paketeng naka-hold.

en: Failed
tl: Sawi

en: Failed to create IPC pipe to subprocess
tl: Sawi sa paglikha ng IPC pipe sa subprocess

en: Failed to set modification time
tl: Sawi ang pagtakda ng oras ng pagbago

en: Failed to stat
tl: Sawi ang pag-stat

en: Failed to stat the cdrom
tl: Sawi sa pag-stat ng cdrom

en: File Not Found
tl: Hindi Nahanap ang Tipunan

en: File not found
tl: Hindi nahanap ang tipunan

en: Got a single header line over %u chars
tl: Nakatanggap ng isang linyang header mula %u na mga karakter

en: I wasn't able to locate a file for the %s package. This might mean you need to manually fix this package. (due to missing arch)
tl: Hindi ko mahanap ang tipunan para sa paketeng %s. Maaaring kailanganin niyong ayusin ng de kamay ang paketeng ito. (dahil sa walang arch)

en: I wasn't able to locate file for the %s package. This might mean you need to manually fix this package.
tl: Hindi ko mahanap ang tipunan para sa paketeng %s. Maaaring kailanganin niyong ayusin ng de kamay ang paketeng ito.

en: IO Error saving source cache
tl: IO Error sa pag-imbak ng source cache

en: Index file type '%s' is not supported
tl: Hindi suportado ang uri ng tipunang index na '%s'

en: Internal error
tl: Internal na error

en: Invalid URI, local URIS must not start with //
tl: Di tanggap na URI, mga lokal na URI ay di dapat mag-umpisa ng //

en: Invalid operation %s
tl: Di tanggap na operasyon %s

en: Invalid record in the preferences file, no Package header
tl: Di tanggap na record sa tipunang pagtatangi, walang Package header

en: Line %d too long (max %d)
tl: Labis ang haba ng linyang %d (max %d)

en: Line %u too long in source list %s.
tl: Labis ang haba ng linyang %u sa tipunang pagkukunan %s.

en: Lists directory %spartial is missing.
tl: Nawawala ang directory ng talaan %spartial.

en: Logging in
tl: Pumapasok

en: Login script command '%s' failed, server said: %s
tl: Sawi ang utos sa login script '%s', sabi ng server ay: %s

en: MD5Sum mismatch
tl: Di tugmang MD5Sum

en: Malformed line %lu in source list %s (Absolute dist)
tl: Maling anyo ng linyang %lu sa talaan ng pagkukunan %s (Absolute dist)

en: Malformed line %lu in source list %s (URI parse)
tl: Maling anyo ng linyang %lu sa talaan ng pagkukunan %s (URI parse)

en: Malformed line %lu in source list %s (URI)
tl: Maling anyo ng linyang %lu sa talaan ng pagkukunan %s (URI)

en: Malformed line %lu in source list %s (dist parse)
tl: Maling anyo ng linyang %lu sa talaan ng pagkukunan %s (dist parse)<

en: Malformed line %lu in source list %s (dist)
tl: Maling anyo ng linyang %lu sa talaan ng pagkukunan %s (dist)

en: Malformed line %u in source list %s (type)
tl: Maling anyo ng linyang %u sa tipunang pagkukunan %s (uri)

en: Malformed line %u in source list %s (vendor id)
tl: Maling anyo ng linyang %u sa tipunang pagkukunan %s (vendor id)

en: Method %s did not start correctly
tl: Hindi umandar ng tama ang paraang %s

en: No priority (or zero) specified for pin
tl: Walang prioridad (o sero) na nakatakda para sa pin

en: Not using locking for nfs mounted lock file %s
tl: Hindi gumagamit ng pag-aldaba para sa tipunang aldaba %s na naka-mount sa nfs

en: Not using locking for read only lock file %s
tl: Hindi ginagamit ang pagaldaba para sa basa-lamang na tipunang aldaba %s

en: Obsoletes
tl: Linalaos

en: Opening %s
tl: Binubuksan %s

en: Opening configuration file %s
tl: Binubuksan ang tipunang pagsasaayos %s

en: Option %s requires an argument.
tl: Option %s ay nangangailangan ng argumento

en: Option %s requires an integer argument, not '%s'
tl: Option %s ay nangangailangan ng argumentong integer, hindi '%s'

en: Option %s: Configuration item specification must have an =<val>.
tl: Option %s: Ang pagtakda ng aytem sa pagkaayos ay nangangailangan ng =<halaga>.

en: Option '%s' is too long
tl: Option '%s' ay labis ang haba

en: PASS failed, server said: %s
tl: Sawi ang PASS, sabi ng server ay: %s

en: Package %s %s was not found while processing file dependencies
tl: Hindi nahanap ang paketeng %s %s habang prinoseso ang mga dependensiya.

en: Packaging system '%s' is not supported
tl: Hindi suportado ang sistema ng paketeng '%s'

en: Please use apt-cdrom to make this CD recognized by APT. apt-get update cannot be used to add new CDs
tl: Paki-gamit ang apt-cdrom upang makilala ng APT itong CD na ito. Hindi maaaring gamitin ang apt-get update upang magdagdag ng bagong mga CD

en: Problem closing the file
tl: Problema sa pagsara ng tipunan

en: Problem hashing file
tl: Problema sa pag-hash ng tipunan

en: Problem syncing the file
tl: Problema sa pag-sync ng tipunan

en: Problem unlinking the file
tl: Problema sa pag-unlink ng tipunan

en: Protocol corruption
tl: Sira ang protocol

en: Read error
tl: Error sa pagbasa

en: Read error from %s process
tl: Error sa pagbasa mula sa prosesong %s

en: Reading Package Lists
tl: Binabasa ang Listahan ng mga Pakete

en: Recommends
tl: Rekomendado

en: Replaces
tl: Pumapalit

en: Select failed
tl: Sawi ang pagpili

en: Selection %s not found
tl: Piniling %s ay hindi nahanap

en: Sense %s is not understood, try true or false.
tl: Hindi naintindihan ang %s, subukan ang true o false.

en: Server closed the connection
tl: Sinarhan ng server ang koneksyon

en: Server refused our connection and said: %s
tl: Inayawan ng server ang ating koneksyon at ang sabi ay: %s

en: Size mismatch
tl: Di tugmang laki

en: Something wicked happened resolving '%s:%s' (%i)
tl: May naganap na kababalaghan sa pagresolba ng '%s:%s' (%i)

en: Sub-process %s exited unexpectedly
tl: Ang sub-process %s ay lumabas ng di inaasahan

en: Sub-process %s received a segmentation fault.
tl: Nakatanggap ang sub-process %s ng segmentation fault.

en: Sub-process %s returned an error code (%u)
tl: Naghudyat ang sub-process %s ng error code (%u)

en: Suggests
tl: Mungkahi

en: Syntax error %s:%u: Block starts with no name.
tl: Syntax error %s:%u: Nag-umpisa ang block na walang pangalan.

en: Syntax error %s:%u: Directives can only be done at the top level
tl: Syntax error %s:%u: Maaari lamang gawin ang mga direktiba sa tuktok na antas

en: Syntax error %s:%u: Extra junk after value
tl: Syntax error %s:%u: May basura matapos ng halaga

en: Syntax error %s:%u: Extra junk at end of file
tl: Syntax error %s:%u: May basura sa dulo ng tipunan

en: Syntax error %s:%u: Included from here
tl: Syntax error %s:%u: Sinama mula dito

en: Syntax error %s:%u: Malformed Tag
tl: Syntax error %s:%u: Maling anyo ng Tag

en: Syntax error %s:%u: Too many nested includes
tl: Syntax error %s:%u: Labis ang pagkaka-nest ng mga include

en: Syntax error %s:%u: Unsupported directive '%s'
tl: Syntax error %s:%u: Di suportadong direktiba '%s'

en: TYPE failed, server said: %s
tl: Sawi ang TYPE, sabi ng server ay: %s

en: Temporary failure resolving '%s'
tl: Pansamantalang kasawian sa pagresolba ng '%s'

en: The http server sent an invalid Content-Length header
tl: Nagpadala ang http server ng di tanggap na Content-Length header

en: The http server sent an invalid Content-Range header
tl: Nagpadala ang http server ng di tanggap na Content-Range header

en: The http server sent an invalid reply header
tl: Nagpadala ang http server ng di tanggap na reply header

en: The list of sources could not be read.
tl: Hindi mabasa ang talaan ng pagkukunan (sources).

en: The method driver %s could not be found.
tl: Ang driver ng paraang %s ay hindi mahanap.

en: The package %s needs to be reinstalled, but I can't find an archive for it.
tl: Kailangan ma-instol muli ang paketeng %s, ngunit hindi ko mahanap ang arkibo para dito.

en: The package cache file is an incompatible version
tl: Ang tipunan ng cache ng pakete ay hindi magamit na bersyon

en: The package cache file is corrupted
tl: Sira ang tipunan ng cache ng pakete

en: The package cache was built for a different architecture
tl: Ang cache ng pakete ay binuo para sa ibang arkitektura

en: The package index files are corrupted. No Filename: field for package %s.
tl: Sira ang tipunang index ng mga pakete. Walang Filename: field para sa paketeng %s.

en: The package lists or status file could not be parsed or opened.
tl: Hindi ma-parse o mabuksan ang talaan ng mga pakete o ng tipunang estado.

en: This APT does not support the Versioning System '%s'
tl: Ang APT na ito ay hindi nagsusuporta ng Versioning System '%s'

en: This http server has broken range support
tl: Sira ang range support ng http server na ito

en: This installation run will require temporarily removing the essential package %s due to a Conflicts/Pre-Depends loop. This is often bad, but if you really want to do it, activate the APT::Force-LoopBreak option.
tl: Ang takbo ng pag-instol na ito ay nangangailangan ng pansamantalang pagtanggal ng paketeng esensyal na %s dahil sa isang Conflicts/Pre-Depends loop. Madalas ay masama ito, ngunit kung nais niyo talagang gawin ito, i-activate ang APT::Force-LoopBreak na option.

en: Type '%s' is not known on line %u in source list %s
tl: Di kilalang uri '%s' sa linyang %u sa tipunang pagkukunan %s

en: USER failed, server said: %s
tl: Sawi ang USER/GUMAGAMIT, sabi ng server ay: %s

en: Unable to accept connection
tl: Hindi makatanggap ng koneksyon

en: Unable to change to %s
tl: Di makalipat sa %s

en: Unable to connect to %s %s:
tl: Hindi maka-konek sa %s %s:

en: Unable to correct problems, you have held broken packages.
tl: Hindi maayos ang mga problema, mayroon kayong sirang mga pakete na naka-hold.

en: Unable to determine a suitable packaging system type
tl: Hindi matuklasan ang akmang uri ng sistema ng pakete

en: Unable to determine the local name
tl: Hindi malaman ang pangalang lokal

en: Unable to determine the peer name
tl: Hindi malaman ang pangalan ng peer

en: Unable to fetch file, server said '%s'
tl: Hindi makakuha ng tipunan, sabi ng server ay '%s'

en: Unable to invoke
tl: Hindi ma-invoke

en: Unable to parse package file %s (1)
tl: Hindi ma-parse ang tipunang pakete %s (1)

en: Unable to parse package file %s (2)
tl: Hindi ma-parse ang tipunang pakete %s (2)

en: Unable to read %s
tl: Hindi mabasa ang %s

en: Unable to read the cdrom database %s
tl: Hindi mabasa ang database ng cdrom %s

en: Unable to send PORT command
tl: Hindi makapagpadala ng utos na PORT

en: Unable to stat %s.
tl: Hindi ma-stat ang %s

en: Unable to stat the mount point %s
tl: Di mai-stat ang mount point %s

en: Unable to unmount the CD-ROM in %s, it may still be in use.
tl: Hindi mai-unmount ang CD-ROM sa %s, maaaring ginagamit pa ito.

en: Unable to write to %s
tl: Hindi makasulat sa %s

en: Unknown address family %u (AF_*)
tl: Di kilalang pamilya ng address %u (AF_*)

en: Unknown date format
tl: Di kilalang anyo ng petsa

en: Unknown vendor ID '%s' in line %u of source list %s
tl: Di kilalang vendor ID '%s' sa linya %u ng tipunang pagkukunan %s

en: Unrecognized type abbreviation: '%c'
tl: Hindi kilalang katagang uri: '%c'

en: Vendor block %s is invalid
tl: Block ng nagbebenta %s ay di tanggap

en: Waited, for %s but it wasn't there
tl: Naghintay, para sa %s ngunit wala nito doon

en: Waiting for headers
tl: Naghihintay ng mga header

en: Wow, you exceeded the number of dependencies this APT is capable of.
tl: Wow, nalagpasan niyo ang bilang ng dependensiya na kaya ng APT na ito.

en: Wow, you exceeded the number of package names this APT is capable of.
tl: Wow, nalagpasan niyo ang bilang ng pangalan ng pakete na kaya ng APT na ito.

en: Wow, you exceeded the number of versions this APT is capable of.
tl: Wow, nalagpasan niyo ang bilang ng bersyon na kaya ng APT na ito.

en: Write Error
tl: Error sa Pagsulat

en: Write error
tl: Error sa pagsulat

en: Wrong CD
tl: Maling CD

en: You may want to run apt-get update to correct these problems
tl: Maaaring patakbuhin niyo ang apt-get update upang ayusin ang mga problemang ito

en: You must put some 'source' URIs in your sources.list
tl: Kailangan niyong maglagay ng 'source' URIs sa inyong sources.list

en: getaddrinfo was unable to get a listening socket
tl: di makakuha ang getaddrinfo ng socket na nakikinig

en: important
tl: importante

en: read, still have %lu to read but none left
tl: pagbasa, mayroong %lu na babasahin ngunit walang natira

en: rename failed, %s (%s -> %s).
tl: pagpalit ng pangalan ay sawi, %s (%s -> %s).

en: required
tl: kailangan

en: write, still have %lu to write but couldn't
tl: pagsulat, mayroon pang %lu na isusulat ngunit hindi makasulat
